Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถาม Notebook MSI Shutdown ไม่ได้ Restart ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถาม Notebook MSI Shutdown ไม่ได้ Restart ไม่ได้

«
    เกริ่น MSI GP62 6QF

ผมชอบอัพเดท Driver ก็เข้าไปอัพตามปรกติ แต่ครั้งสุดท้ายเห็นมันขึ้น Bios มาให้อัพเดท ผมก็อัพเลย
    ตั้งแต่นั้นมา มันไม่เคย Shutdown ได้ Restart ได้ เลยครับ

ลงวินโดร์ใหม่ก็แล้ว ก็ไม่หาย จะปิดก็ต้องกดค้าง

มันเป็นอะไรหรอครับ
    ราคาค่าแก้ปัญหาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ใช้เวลาแก้นานไหมครับ

ปล. จอไม่ติดด้วยครับ เหมือนมันเสื่อมค่าเปลี่ยนจอเท่าไหร่หรอครับ ใช้เวลาซ่อมนานไหมครับ

https://www.msi.com/Laptop/support/GP62-6QF-Leopard-Pro

เนี่ยครับที่เคยอัพไป

If your system BIOS version is E16J5IMS.106 or older version(ถ้าไบออสคือ E16J5IMS.106หรือเก่ากว่า), please must update BIOS to E16J5IMS.107. Then update to version E16J5IMS.11D.(ต้องอัพให้เป็น E16J5IMS.107 ก่อนถึงจะอัพเป็น E16J5IMS.11D ได้)
    ส่วนเปลี่ยนจอก็ราวสองสามพันกำเงินไปเปลี่ยนเลย ไม่ก็ขายทิ้งซื้อใหม่

Comment

Working...
    X