Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Cooler Master Hyper612 PWM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review Cooler Master Hyper612 PWM

เริ่มกันเลยครับ สำหรับรีวิวซิ้งรุ่นใหญ่ราคาสบายกระเป๋า
    (เล่นเว็บนี้มาหลายปีก็พึ่งจะรีวิวครั้งแรกเนี่ยแหละครับ ผิดพลาดตรงไหนบอกด้วยครับ)

หลังจากใช้212+มาปีกว่าๆก็เริ่มเบื่อครับ เลยหาซิ้งระบาความร้อนใหม่เข้าประจำการ
    ซิ้งตัวนี้ฝากน้าซื้อมาจากฟิลิปินส์ ได้มาสดๆร้อนวันนี้
    ที่นู้นขายราคา1999เปโซ ตีเป็นเงินไทยประมาณ1427บาท โอ้ว....ราคานี้ซื้อแบบไม่ต้องคิดเลยครับ(ในไทยถ้ามีขายคิดว่าราคาถูกกว่านี้)

มาดูที่กล่องกันก่อน กล่องใหญ่มากๆ (สภาพเยินไปนิดเพราะถูกเบียดในกระเป๋าเดินทางมา)

บอกรายละเอียดต่างๆ

เทียบความใหญ่กับกล่อง212+ ครึ่งต่อครึ่งเลยทีเดียว

เปิดกล่อง ซิ้งถูกห่อด้วยโฟมกันกระแทกอย่างดี(ถึงว่าทำไมกล่องใหญ่) กล่องสีขาวจะเป็นขาsocketต่างๆ+ซิลิโคนแถมด้วยคู่มือการติดตั้ง

ขาsocketคล้ายๆของ212+ครับ การติดตั้งคงคล้ายๆกัน มีที่ล็อคพัดลมเพิ่มให้อีก1ตัว

มาดูที่ตัวซิ้งกันครับ หล่อมากๆไปป์6ท่อได้เย็นสุดๆกันบ้างละทีนี้ พัดลมไม่มีไฟหัวต่อเป็นแบบ4พินPWM

ด้านข้างดูกว้างกว่า212+มาก

ด้านบน

ด้านหลัง

ฐานซิ้งเก็บงานมาดีพอสมควร เรียบ+เงาใช้ได้

เห็นฟินอลูมิเนียมหนาๆใต้ซิ้งแบบนี้แล้ว นึกถึงยี่ห้อScythe

ดูเนื้องานของซิ้ง612PWM พอๆกันกับ212+เลยครับ ทั้งความหนาของฟิน ท่อไปป์
    พูดง่ายๆคือ"คุณภาพตามราคา"

แต่ที่ผมชอบคือหน้าสัมผัสซิ้งเป็นแบบทองแดงเต็มๆ พัดลมสวยขึ้นกว่าเดิม
    ขนาดที่ใหญ่โตอลังการ+ท่อไปป์ที่จำนวนมากขึ้นถึง6ท่อ คงรองรับการOCหนักๆได้ดีพอสมควร

ส่วนเรื่องการติดตั้งซิ้ง+ทดสอบประสิทธิภาพ ไว้วันหลังจะมาเพิ่มให้ครับ
    ตอนนี้ยังไม่ได้ประกอบลงเคส ของยังซิงต้องใจเย็นๆ....อิอิ

แจ่มเลยครับ

Comment

งามครับเห็นแล้วยกได้มากๆ

Comment

Working...
      X