Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax Cooling T.B.Silence 12cm.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax Cooling T.B.Silence 12cm.

อุอุ วันนี้ผมได้พัดลมสวยๆมาเล่นสองตัวครับ ขอบอกว่าสวยมาก เป็นพัดลมระบายความร้อนที่ดูดีมากทีเดียว เป็นของ ENERMAX รุ่น T.B. Silence ได้มาลองสองตัวเป็นไฟสีฟ้าและสีแดง เป็นพัดลมระบายความร้อนขนาด 12cm. ความเร็วก็อยู่ที่ 1200 รอบ เรื่องเสียงลมดังๆลืมไปได้เลย เงียบดีจริงๆแต่ลมก็แรงได้ใจ

กล่องใสๆให้เห็นพัดลมกันแบบชัดๆ สังเกตุที่ใบพัดเป็นหยักนิดนึง ตรงนี้รู้สึกจะช่วยให้เรื่องการดูดลมและเป่าออกมาได้แรงขึ้นนะ โดยที่รอบพัดลมไม่ต้องสูงมาก

Spec หลังกล่อง

มาๆชมต่อกันเลย
    Last edited by comeng; 2 Dec 2011, 12:02:01.

ได้เวลานำเจ้าัตัวพัดลมออกมาชมกันแล้วครับ ครั้งแรกที่เห็นต้องบอกว่าเป็นพัดลมที่สวยและดูดีมากๆครับ สมกับเป็น ENERMAX จริงๆ เพราะของเจ้านี้เค้าทำชิ้นงานออกมาเนี๊ยบจริงๆครับ วัสดุก็จะเป็นพลาสติกแบบพื้นมันวาวหน่อยใส่ในคอมเราแล้วคงสวยไม่เบาเลย

และนี่ที่ผมชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ก็ด้านข้างขอบของตัวพัดลมนี่แหละ น่าจะเป็นอลูมิเนียมนะฉลุลายตัวชื่อยี่ห้อของ Enermax มันดูไฮโซ ดีจริงๆเลย
    Last edited by comeng; 2 Dec 2011, 11:58:48.

Comment

หลังจากชมรูปลักษณ์กันไปแล้ว ลองมาต่อไฟกับคอมดูบ้างครับได้ ที่ได้มาก็จะเป็นไฟสีฟ้า และไฟสีแดง เดี๋ยวมาลองดูตัวไฟสีฟ้าก่อนว่าจะสวยขนาดไหน

หลังจากเสียบไฟแล้วก็ยิ่งชอบเข้าไปอีกครับ แสงไฟสีฟ้าทลุออกมาตามขอบพัดลมที่เป็นคำว่า Enermax ตัวอลูมิเนียมก็สะท้อนกับแสงรอบๆตัวสวยทีเดียว

อีกสักมุม

ไฟที่ออกมาสังเกตุดีๆจะเป็นแสงหยักๆนิดนึง สวยไม่เบา

Comment

คราวนี้ถึงตาฝ่ายสีแดงบ้างแล้วครับ มาดูสิว่าจะสวยสู้สีฟ้าได้หรือเปล่า

แสงสีแดงก็ดู ดุดันทีเดียวครับ แต่เรื่องความสว่างก็คงจะสว่างสู้สีฟ้าไม่ได้ แต่ก็ดูเท่ห์ไม่เบาเหมือนกัน

อีกสักมุม

มันช่างสวยยิ่งนัก

Comment

ลองวางๆไว้ในคอมดู มันสวยงามจริงๆ สีฟ้าๆ

สีแดงแรงงงๆๆๆ

เป็นไงครับสำหรับพัดลมรุ่นนี้ โดยรวมผมชอบมากทีเดียว เงียบ ลมแรง สวยงาม ครบ!

Comment

เท่าไหร่ท่าน ตัวนี้ สวยดี

Comment

ราคาตอนนี้ยังไ่ม่ทราบเหมือนกันคับ เขายังไม่ได้สั่งเข้ามานี่สั่งมาลอง ผมได้มาเทสดูก่อนแต่ถ้าผลตอบรับดี รับรองผมว่ามาเร็วแน่ครับ

Comment

สวยมากครับ

Comment

ขอราคาด้วยครับสวยดีครับ

Comment

อยากได้แบบไม่มีไฟ มีไหมคับ

Comment

มีครับ ถ้าแบบไม่มีไฟมีจำหน่ายแล้วด้วยครับ แถมมีโปรโมชั่นอยู่ด้วย เดี๋ยว pm ไปครับ
                      Originally posted by Muslim View Post
                      อยากได้แบบไม่มีไฟ มีไหมคับ

Comment

ราคา...

Comment

มาดันให้ ใช้ตัวไม่มีไฟอยู่ เงียบจิง+ลมแรงใช้ได้

Comment

Originally posted by sadism View Post
                            มาดันให้ ใช้ตัวไม่มีไฟอยู่ เงียบจิง+ลมแรงใช้ได้
                            ขอบคุณครับ ^^

Comment

สวยมากๆครับ น่าสนใจสุดๆเลย

Comment

Working...
                              X