Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mini Review เครื่องระบายความร้อน notebook Infinite EVO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mini Review เครื่องระบายความร้อน notebook Infinite EVO

วันนี้ไปสอย cooler master infinite evo มาครับนี่รูปกล่องครับ

เดียวพูดถึงสเปคนิดนึงนะครับ
    วัสดุ Aluminum , plastic , rubber

น้ำหนัก 1.2 กิโล

พัดลม 80 x 21 mm สองตัว

รอบพัดลม 750 - 1400 RPM

เสียงพัดลม 19-23 เดลซิเบล

USB 3ช่อง

เหมาะสำหรับคอม 15-17นิ้ว

ibcbet

อันนี้ตัวเครื่องครับ หน้าสัมผัสเป็นแผ่น Aluminum ทั้งแผ่นครับไม่มีรอยต่อจับแล้วเย็นมากครับเพิ่งเอามาจากห้าง แล้วก็ผิวสัมผัสสากมากครับเหมือนตะไบเล็บเลยครับ

ibcbet

อันนี้ด้านขวามือมากับ USB สามตัวครับ

ibcbet

ด้านซ้ายมือ มีช่อง mini usb ต่อพาวเวอครับ ปุ้มเปิดปิด ที่ปรับรอบพัดลม แล้วก็ช่องต่อไฟอแดปเตอครับแต่ไม่ด้ายแถมมาไห้นะครับต้องซื้อแยก

ibcbet

อันนี้เอา cooler master รุ่น infinite รุ่นเก่ามาเทียบครับ ขนาดรุ่น infinite evo ใหญ่กว่านิดนึงครับประมาณ 1 นิ้ว จริงๆครับ ที่ดูว่ามันใหญ่มากเพราะมุมกล้องครับ

ibcbet

อันนี้ตอนมารวมร่างกะคอมผมครับ

ibcbet

สรุป

เนื้อวัสดุดีมากครับแข็งแรงมากครับ

เสียงพัดลมไม่ดังมากครับ

ส่วนเรื่องความเย็นก็อยุ่ในระดับใช้ด้ายเลยครับยิ่งอยุ่ในห้องที่เย็นยิ่งมีประสิทธิภาพมากขึ้นเพราะ แผ่น aluminum จะเย็นตามครับ

ปล. ไม่มีตัวเลขอุณภูมินะครับเพราะขี้เกียจ

full load
    Attached Files

Comment

หุหุ ระบายความร้อนได้เยอะเลยนิท่าน แต่ว่าผมคงใช้แบบท่านไม่ได้ เพราะระบบระบายของเครื่องผมมันเป็นแบบความร้อนมันออกด้านหลัง ดูดด้านหน้าอะ ก็เลยใช้พวก notebook cooling แล้วไม่ค่อยได้ผลเท่าไรนัก

Comment

Working...
      X