Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case Zalman Z9 Plus Reviews

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้เบื่อยังครับพี่ จะขายก้อบอกน่ะครับ อิอิ

Comment

ใช้แล้วมีปัญหา อะไรบ้างไหมครับ อิอิ

Comment

ใช้แล้วมีปัญหา....อย่าไปใช้เลยเคสรุ่นนี้....

คือเวลาที่วางบนโต๊ะ แล้ว โต๊ะมันจะโก่ง เนื่องจากเอาวางกับพื้นไม่ได้ เพราะมันสวย เลยต้องเอาขึ้นโชว์ ...สวบยอดเลย อิอิ

Comment

Originally posted by nakarin9 View Post
          ใช้แล้วมีปัญหา....อย่าไปใช้เลยเคสรุ่นนี้....

คือเวลาที่วางบนโต๊ะ แล้ว โต๊ะมันจะโก่ง เนื่องจากเอาวางกับพื้นไม่ได้ เพราะมันสวย เลยต้องเอาขึ้นโชว์ ...สวบยอดเลย อิอิ
          +1 ครับ ป๋า

Comment

ใครใช้แล้วเบื่อจะขาย PM มาเลยนะ เค้าอยากได้ๆๆ

Comment

จขกท. ทำไมย้ายจาก V3 เป็น Z9 หรอคับท่าน
              คือผมกำลังจะถอย ลังเล อยู่ 2 ตัวนี้อ่ะคับ ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ

Comment

ตัวนี้คุ้มค่ามากครับ ใช้อยู่เหมือนกัน สวย + พัดลมที่เยอะ ขนาดห้องผมไม่ได้เปิดแอร์ เปิดพัดลม ปิดหน้าต่างประตูหมด อุณหภูมิยังอยู่ที่ 35 - 39 เองครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ ค่อยข้างดีนะครับ ในบ้านผมมีเหลือ อยู่อีก 2 อันยังไม่ได้ใช้เลยอยู่ในกล่องอย่างดี ^^

Comment

Originally posted by Rindaman11 View Post
                    จขกท. ทำไมย้ายจาก V3 เป็น Z9 หรอคับท่าน
                    คือผมกำลังจะถอย ลังเล อยู่ 2 ตัวนี้อ่ะคับ ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ
                    จัดไปจ้า
                    -V3 ราคาตอนนี้อยู่ที่ 1200.-
                    -ส่วน Z9 ตอนนี้ที่ 1900.-
                    2 ตัวนี้ราคาต่างกันอยู่ 7 ร้อย กับสิ่งที่ได้เพิ่มใน Z9
                    * พัดลม 4 ตัว (แค่พัดลมราคาก็น่าจะเกินส่วนต่างแล้ว) แถมมีที่ปรับรอบพัดลมด้านหน้า และยังของแถมน๊อตสรูต่างๆ เยอะมากมีแบบโครเมี่ยมด้วย
                    * ได้ด้านกว้างเพิ่มขึ้นทำให้สามารถใส่ซิงค์ใหญ่ๆ อย่าง Halem / V6 ได้ แต่ใน V3 เลิกคิดเลย(212+/V8 พอไหว)
                    * ลักษณะการจัดวาง HD. แบบขวาง ทำให้จัดสายง่ายมีที่พอเก็บสายด้านหลัง และใส่การ์ดจอยาวๆ ได้ โดยที่ การ์ดจอกับ HD. จะไม่ชนกันในการวางแบบตามแนวนอนของเคส และยังสะดวกเวลาถอดใส่ โดยการทำ Hot Swap อีกด้วย(ปัจจุบันเมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ รองรับตรงนี้จึงอัพเกรดตาม และใช้สะดวกดีทีเดียว)
                    * ฝาข้าง(รูตาข่าย)เกือบใส เหมาะสำหรับบางท่านที่มีของดีไว้โชว์สีสันต่าง ๆ ได้ กับ V3 ที่มีแค่รูอะครีลิคกระจิ๊ดริ๊ด(ไม่รู้จะมีมาทำไม)
                    * และอื่นๆ นึกไม่ออก อิอิ

Comment

Working...
                    X