Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review : Altec Lansing MP450 ลำโพงสำหรับ iPad (รุ่นอื่นก็ต่อได้นะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review : Altec Lansing MP450 ลำโพงสำหรับ iPad (รุ่นอื่นก็ต่อได้นะ)

ลำโพง Docking iPad ผมไปเห็นมาในงานคอมมาร์ทน่าสนใจดี แต่ยังไม่ค่อยมีคนใช้
    พอดีเพื่อนถอยมา ผมเลยหยิบยืมเอามาให้เพื่อนๆดูกัน

อุปกรณ์ที่มาให้ มีประมาณนี้ 1. รีโมท 2. ตัว Docking Speaker 3. Adapter

ตัว Docking จะเป็นแท่นแบบนี้ ส่วนบนเป็นแขนขนาดใหญ่ สำหรับเสียบ iPad ได้พอดี มั่นคงใช้ได้ครับ

ด้านหลังข้างล่าง เป็นช่องต่อ aux สำหรับเครื่องเล่นอื่นๆ / ช่องต่ออแดปเตอร์จ่ายไฟ

ส่วนล่างจะเป็นลำโพงคู่ ฟังเพลงสบายๆ แต่เบสน้อยไปหน่อย

แขนด้านบนสามารถปรับราบเป็นแนวนอนได้

วาง iPad แนวตั้งได้พอดี จริงๆ iPhone ก็เสียบได้นะ แต่มันอาจจะโล่งๆหน่อย

หมุนเป็นแนวนอน น่าจะเหมาะกับการดูหนัง

สรุป เป็น Docking ที่เหมาะกับ iPad มาก เสียบชาร์ทดูหนังฟังเพลง ลงตัวดีครับ

ข้อเสีย เท่าที่ผมลองเล่นอยู่วันนึง เบสมันน้อยไปหน่อยสำหรับการดูหนัง ส่วนฟังเพลงชิลๆใช้ได้เลยครับ

จบการรีวิว...

แปลกใจพวก Dock ของ Apple มันแพงเว่อร์มาก

Comment

Originally posted by wwoody View Post
      แปลกใจพวก Dock ของ Apple มันแพงเว่อร์มาก
      ใช่เลย ต้องรอซื้อตอนลดราคาอย่างเดียวเลย แต่มักจะซื้อไม่ทัน

Comment

Working...
      X