Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]HuntKey PZB404 ปลั๊กคุณภาพดี ที่มี USB แถมมาด้วย !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review]HuntKey PZB404 ปลั๊กคุณภาพดี ที่มี USB แถมมาด้วย !!!

HuntKey เป็นแบรนด์ดังคุณภาพที่มีทั้ง Power Supply และ Chassis รวมไปถึง Power Strip หรือที่เรา ๆ ท่าน ๆ เรียกกันว่าปลั๊กราง ปลั๊กรางของ HuntKey นั้นมีหลายรุ่นหลายสไตล์มาก แต่ที่เราจะนำมากล่าวถึงในวันนี้จะเป็นรุ่นที่มี USB Power มาให้ด้วย แปลกดีไหมหล่ะ ?!?

HuntKey นั้นถ้าเปรียบเทียบกับแบรนด์ปลั๊กรางทั่วไปแล้ว จะเทียบได้กับยี่ห้อ Belkin เผลอ ๆ คุณภาพที่มีนั้นจะดีกว่าเสียด้วย อย่าไปเทียบกับปลั๊กราง 199 บาท หรือยี่ห้อ Toshino เลยนะครับ เพราะเทียบกันไม่ได้ อิอิ

บรรจุภัณฑ์ดูไฮโซใช่ไหมครับ อิอิ

บนกล่องเขียนไว้ว่า

* ป้องกันไฟกระชาก 210Joules / 6500A
    * 2 USB Chargers (600mA)
    * สวิตซ์แยกอิสระ 4 ช่อง
    * แถมสาย USB ชาร์จ
    * ทำจากทองแดงแท้

มีสายชาร์จโนเกียรูเล็กกับ miniUSB ให้ด้วยนะครับ

ยาว 3 เมตรอย่างแท้จริง แบรนด์อื่น ๆ เค้านับรวมสายไฟที่ขดข้างในด้วยนะครับ

ทดลองชาร์จ USB พร้อมกัน 2 ตัวกันเลย

สำหรับ รุ่นนี้จะเป็นรุ่นที่เน้นดีไซน์นะครับ ดังนั้นไม่แปลกที่จะสวยครับ และสวิตซ์ก็ไม่ใช่สวิตซ์ป๊อกแป๊กนะครับ เพราะฟังจากประสบการณ์ผู้ที่ใช้มา ตรงตัวป๊อกแป๊กของปลั๊กทั่วไปชอบพังครับ

ด้านหลังมีช่องให้ยึดผนังด้วยนะครับ

สุดท้ายมาดูครับว่างานทองแดงแท้สีเป็นยังไง โดยทั่วไปแบรนด์ถูก ๆ มักใช้อลูมิเนียมเคลือบสีทองแดง ทำให้การส่งจ่ายไฟได้ไม่ดี ทำให้มีการสูญเสียพลังงานและนำมาซึ่งความร้อน ซึ่งความร้อนมักเป็นสาเหตุทำให้ปลั๊กรางไหม้ครับ

หลัง จากที่ได้ทดลองใช้ปลั๊กตัวนี้นั้น รู้สึกถึงดีไซน์ที่สวยและมีคุณประโยชน์หลายอย่างจากช่อง USB เพราะเพื่อน ๆ บางท่านมักไอโฟนมากับสายดาต้า แต่ไม่มีที่ชาร์จ ซึ่งสามารถชาร์จได้ทันทีกับปลั๊กรางตัวนี้ ความแข็งแรงและวัสดุอย่างดีที่ไม่ติดไฟ วัสดุเป็นชนิดเดียวกับพลาสติกกระจกเครื่องบินครับ และยังมีประกัน 3 ปี พร้อมทั้งคุ้มครองความเสียหายสูงสุดถึง 60,000 บาทครับ

เป็นอีกตัวเลือกหนึ่งสำหรับท่านที่กำลังมองหาปลั๊กรางคุณภาพครับ

ขอบคุณครับที่สนใจครับ
    Last edited by มหาชะนี; 18 Mar 2011, 13:48:24.

อิอิ เจิม

Comment

0.0

Comment

แจ่มครับ

Comment

ราคาเท่าไหร่ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

Originally posted by gunman View Post
            ราคาเท่าไหร่ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
            พี่เค้าขายอยู่เลยครับ ลองหาดูใน Market เลยครับ

Comment

Working...
            X