Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากซื้อหูฟัง monster turbine AAA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผม ใช้ยี่ห้ออะไรไม่รู้ ที่เป็น 5in1 ซื้อมา 2 ปีแล้ว เปิดฟังที่ทำงาน เสียงดังกว่าตู้ซับเครื่องข้างๆอีก อิอิ เปิดฟังที่มีหันมามอง

Comment

ของปลอมก็คือของปลอมวันยังค่ำ

Comment

ผมเคยโดนมาแล้วหูฟังเเฟชั่นเกาหลี ราคา250เเม่มโปรโมตเหลือเกินว่าดีอย่างงู้นงี้พอได้ฟังผมบอกไปเเปดบ้านสิบบ้านอย่าทะลึ่งซื้อมานะ
        มีคนนึงไม่เชื่อผมม ซื้อมาฮ่าฮ่าฮ่า ตอนนี้กลายเป็นของเล่นหมาไปหมดเละ

Comment

มีmonster turbineแท้อยู่ตัว ขอบอกว่าไม่ต้องburnเลยครับ เบสเทพตั้งแต่แกะออกจากกล่อง

มาเอามายัดใส่หูแล้วเปิดครับ แต่ข้อเสียของตัวปกติที่ใม่ใช่proคือแจ๊คมันยังสายหักในง่ายไปหน่อย

ครั้งแรกใช้ไปแค่2-3เดือนก็หักแล้วเอาไปเครม ตัวปกติประกัน3ปี ตัวproตลอดชีพครับ

ถ้าใครคิดจะซื้อตัวaaaเอาเงินไปหาซื้อตัวธรรมดาประกันเหลือๆมาใช้ราคาประมาณสัก3000ได้

ดีกว่าเอาเงินไปซื้อaaaเยอะครับ เสียงไม่มีทางเทียบฝุ่นของแท้ได้หรอกครับ เพราะวัสดุข้างในมันไม่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by tor_za View Post
            มันมีหลายเกรดนะ Monster Fake

มันมีทั้ง AAA+ จริงๆที่เค้าว่าเสียงเหมือนๆของแท้ ก็ประมาณ 90% กับ AAA+ แหกตา ที่หน้าตาเหมือนใช้ได้ แต่เสียงบัดซบสิ้นดี

ที่สำคัญเครื่องเล่นต้องมีพลังขับดีพอสมควรเสียงถึงออกมาเต็มๆ เอาไปต่อกับมือรุ่นที่เสียงงั้นๆกำลังขับเด็กๆ เสียงมันออกมาไม่เต็มที่

แต่ว่าตั้งผิดห้องไปหน่อยนะครับ

ผมว่าแล้วแต่ดวงด้วยแหละครับ ใครได้ตัวไม่ไดีไปก็ซวยครับ เคยไปลองฟังเสียงของตัวก๊อปมา ก็ถือว่าดีว่าหลายๆ ที่เคยฟังมาครับ

Comment

turbine รุ่นธรรมดาสีดำผมลองฟังมาแล้วเสียงห่วยโคตรๆครับ แต่รุ่นโปร pro เสียงดีครับเสียงใสเบสแน่ไม่บวม asaki ผมมีอยู่หลายรุ่นเทียบ turbine pro aaa+ ไม่ติดครับ

Comment

monster turbine AAA เห็นชื่อแล้วถอนหายใจเลยครับ อิอิ บังเอิญเคยลองไปฟังของแท้มา เสียงก็ ..... ห่วยโคตร!!
                แล้วนี่เป็นของก๊อบอีก .... no comment เลยครับ
                แต่ว่า ผมก็ใช้ Monster Beat in ear อยู่นะครับ AAA นี่แหละ เบิร์นกระหน่ำไป 3วัน ติดด้วยไอโฟน [คิดในใจของก๊อบต้องกระหน่ำหนักๆกว่าจะเห็นผล] สรุปคือ เสียงดีกว่า หูฟังของแท้ราคา 1290 ยี่ห้อนึง ที่ขาย ใน istudio ซะอีก .... ชื่อรุ่น อะไรน๊า Cx200 ไรนี่แหละ หึหึ
                [ต้องขอโทษหลายๆท่านด้วยนะครับถ้าเกิดผมพูดอะไรไม่ดีออกไป-*-]

Comment

หูฟังอันที่จริงไม่จำเป็นต้องแพงต้องติด brand บางทีฟังแล้วก็ถูกใจนะครับอย่างตอนแรกผมนี่ต้องซื้อพวกแพงๆมาใช้เหมือนกัน แต่พอมาลอง oppo ดูอยากรู้ว่าทำไมมันถูกนักแต่รีวิวบอกว่าเสียงดีเหลือเกินก็ลองสั่งมาฟังดู เอาเข้าจริงผมเอา koss วางทิ้งไว้แล้วใช้ oppo ตัวละร้อยกว่าบาท -*-
                  ถ้าเอา oppo ใส่กล่องสวยๆแล้วก็ขายสักพันนึงผมว่าก็มีคนซื้อเชื่อมั้ยถ้าผู้ผลิตคิดจะทำ ^^

Comment

Working...
                  X