Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<Review>>HIS Radeon HD 5750 ICEQ+ แบบเน่าห่วยๆ เหมือนเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• <<Review>>HIS Radeon HD 5750 ICEQ+ แบบเน่าห่วยๆ เหมือนเดิม

ไม่รู้จะเอาอะไรมาทำเห็นมันการ์ดนอกกระแส ลูกเมียน้อย ของ HD5770

สอยมาได้เดือนกว่าแล้ว เป็นตัว 512mb DDR5 ราคา4300 หาได้ตามร้านค้าปลีกทั่วประเทศ

ส่วตัว1 GB มันราคาแพงไป สู้ไปซื้อ 5770 ดีกว่า(คิดว่าทุกคนคงคิดเหมือนกัน)

มาเริ่มเน่าๆ ก่อนได้เลย

มาเริ่มแกะกล่องเน่าๆ กันดีกว่า

ด้าหลังจะมี port ที่ใช้งาน แค่ 3 port ให้ VGA มาด้วย ต่างกับรุ่น 1Gb จะไม่ให้ port VGA อนาล๊อก

มาเริ่มเทสกันได้เลยเอาให้มันเน่าไป

Q9550 @3.4Ghz
    KINGSTON HYPER-X bus 800 CL 4
    HIS HD5750 ICEQ+ 512MB DDR5 870/1300

เทียบกับ no AA

Lost pสanet 2 1650*1050 no aa

มาดูเรื่องความร้อนครับ

สุดท้าย ก็ไม่มีอะไร ถ้าจะซื้อไปซื้อ HD5770 ดีกว่า ถ้าจะเล่น HD5750 ควรซื้อมือสองเหมาะสมกว่า
    Last edited by H2OPlUS; 7 Sep 2010, 22:15:41.

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับท่าน~

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แรงกว่า 5770 ของผม
        พัดลม 80% เสียงดังมากรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by m shifu View Post
          แรงกว่า 5770 ของผม
          พัดลม 80% เสียงดังมากรึเปล่าครับ
          ถ้าเล่นเกมส์ไม่ดังครับเสียงเหมือนพัดลม intel 775 ทั่วๆ ไปแล้วครับ แต่ได้ยิน หน่อยๆ แต่ 100 ผมว่ามันดังครับ ถ้าเล่นเกมส์ไปเสียงเกมส์กลบหมดแหล่ะครับ จริงๆ ปรับ 100 ยังได้

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
              ถ้าเล่นเกมส์ไม่ดังครับเสียงเหมือนพัดลม intel 775 ทั่วๆ ไปแล้วครับ แต่ได้ยิน หน่อยๆ แต่ 100 ผมว่ามันดังครับ ถ้าเล่นเกมส์ไปเสียงเกมส์กลบหมดแหล่ะครับ จริงๆ ปรับ 100 ยังได้
              ขอบคุณครับ

Comment

แล้วตกลง 5750 มันแรงสมราคาหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by Vigorous View Post
                  แล้วตกลง 5750 มันแรงสมราคาหรือป่าวครับ
                  ก็สมราคาครับ ถ้ามือสองนะครับ คิดว่าถ้าราคา 2800 บาท ได้แล้วแต่การต่อรองของท่าน มือ 1 3150 บาทครับตอนนี้

Comment

แรง...

Comment

Working...
                    X