Announcement

Collapse
No announcement yet.

MiNi รีวิว แบบขำขำsteelseries siberia neckband

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MiNi รีวิว แบบขำขำsteelseries siberia neckband

รีวิวแบบบ้าน กล้องiphoneไม่ชัดขอภัยด้วย
    เริ่มจากการอยากได้หูฟังแบบพกอยู่กับการหา fi 5 pro พอหาไม่เจอก็เลยไปมองอย่างอื่น
    เปิดไปเปิดมาผมก็ไปเจอ steelseries siberia neckband นี้อ่านรีวิวแล้วก็เกิดกิเลส อยากได้
    ก็เลยไปที่banana it เพื่อซื้อ แต่ของหมด ก็เลยสั่งไป
    พอของมาก็ไปรับของ แต่ก่อนจะกลับก็ต้องลองของก่อนเพื่อความรอบคอบ เอาออกจากกล่องมาถือ ทำไมมันเล็กจังเลย ก็มีคนสั้ง steelseries siberia v2มาวางเคียงกันเพื่อเทียบความอลังการ แต่steelseries siberia v2 โคตรอลังการสวยด้วย แต่ดันถูกกว่า ก็เก็บความน้อยใจเล็กๆ
    ไปลองเสียงมันดีกว่าจับสายมาเสียบiphone เปิดเพลง เฮ้ย!ทำไมเสียงมันบางๆ แถมออกข้างเดียวอีกเสียงกระจอกกว่าหูฟังร้อยกว่าบาทแถวบ้านอีก กำลังจะหันไปว่าพนักงาน เหลือบไปมองรูหูฟังอ่าวเสียบไม่สุด
    เกือบหน้าแตกครับ 555ก็เลยฟังผ่านๆเก็บของใส่กล่องแล้วกลับมาฟังต่อที่บ้าน พอกลับบ้านมา
    ก็จัดแจงวางกล่องบนโต๊ะ
    อีกซักมุม

ภาพนายแบบสุดเข้ม

นี้มีส่วนในการตัดสินใจที่ซ์้อเพราะต่อxboxได้ครับ

เปิดกล่องออกมา

หูฟังวางอยู่ในกล่องพลาสติกบางๆ หูฟังสีขาวใสไร้รอย กำลังเห่อมากเลยผม

อีกซักมุม

มาถึงของที่แถมมาในกล่อง

จัดแจกนำออกมา

ภาพสายที่ปรับเสียงแล้วเพิ่มความยาวเพราะสายที่ติดกับหูฟังมันยาวไม่ถึงเคส

สายต่อxbox ต่อที่จอยแล้วต่อtvอีกที ทำให้ผมเลือกตัวนี้ง่ายขึ้นเพราะมาสายนี้หละครับ ยังไม่ได้ลองเลยครับ

ภาพหูฟังฉายเดี่ยวบนเตียง

แต่งด้วยโปรlomoซักนิด

ภาพทีคาดคอที่ปักลายได้ไม่เนียนเท่าไหร่

มีไมค์ซ่อนได้

อีกซักหน่อย

สุดท้ายก็ต้องลองเสียงเปิดเพลงที่คนไทยส่วนใหญ่รู้จัก hotel california

ผมไม่ใช้โปรฟังเพลงหูเทพนะครับผมฟังได้อย่างไรก็จะบอกตามความรู้สึกนะครับผิดพลาดประการใดก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    เสียงที่ได้ฟังแวบแรกทำไมมันสบายและกว้างกว่าหูฟังมากเลยเหมือนฟังเครื่องเสียงบ้าน โปร่งสบายผมว่ามันฟังเพลงดีมากเลยนะครับสำหรับผมที่เคยฟังแต่หูแถมiphoneกับหูฟังcreative
    แต่นี้มันดีกว่าสองตัวนั้นมากเลยทีเดียว ผมนั้งฟังจนจบแล้วรู้สึก อิน กับบทเพลง

แต่steelseries ก็เป็นอุปกรณ์เกมไม่ลองกับเกมมันก็ยังไงอยู่นะครับท่าน

เกมแรก
    Sniper Ghost Warrior
    เกมsniperสุดมัน ที่เคยได้ฟังแต่ลำโพงคอมกากๆ พอได้เจ้าneckbandมาแล้วเสียงดูมีมิติแยกซ้ายขวาได้ดีมาก เสียงเล็กเสียงน้อยก็เก็บได้หมด ทำให้ความรู้สึกเหมือนเข้าไปอยู่ในท่ามกลางป่าไม้
    เพื่อลอบยิง (เวอร์ไปป่าว) สรุปเกมนี้มันขึ้นกว่าตอนใช้ลำโพงคอมกากๆมากครับ

เกมที่สอง
    split second
    เกมแข่งรถที่แหวกแนวมากเพราะมีการระเบิดนู่นี่ได้ ลองใช้ดูก็เก็บเสียงได้รายละเอียดเยอะขึ้นเสียงตึกระเบิดซากขูดกับพื้น ให้อารมณ์ ซะใจมากครับ

เกมสุดท้าย
    L4D2
    เกมที่หลอนนิดๆ แต่พอฟังอันนี้ทำให้หลอนมากขึ้นเพราะหนึ่งเราจะได้ยินเสียงสะอื้นของWitchมาแต่ไกล ทำให้สั่นประสาทมาก แต่ผมว่ามันแยกเสียงได้ดีทีเดียวรู้ว่าอะไรมาจากทางไหนทำให้ยิงมันได้ก่อนจะถึงตัวเรา เล่นสนุกมากครับ

สรุป เป็นหูฟังที่เล่นเกมดี ฟังเพลงได้ดีในระดับหนึ่งแล้วก็เบาใช้ได้ ใส่แล้วไม่เจ็บหู แต่ในราคา3990มันน่าจะอลังการกว่านี้ซักนิดก็จะสมราคาครับ

ขออภัยพยายามทำภาพให้ขึ้นแล้วแต่มันไม่ได้จริงๆครับ
    ขาดตกบกพร่องก็ขออภัยด้วยครับ
    Last edited by redpack; 12 Aug 2010, 21:41:29.

สวยมากครับผม ^^'

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เพิ่มเติมนะครับ ไมค์ ดีมากครับชอบตรงที่มันเก็บได้ทำให้สามารถกล้าพกออกไปข้างนอกได้
        ไมค์ชัดเจนดี l4d2 ออนกับเพื่อนสุดมาก ไมค์ชัด เสียงok

Comment

สวยๆ
          Last edited by magzaa; 3 Jul 2010, 19:12:33.

Comment

Working...
          X