Announcement

Collapse
No announcement yet.

Preview Asrock P55 Deluxe3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Preview Asrock P55 Deluxe3

มาดูกันครับ บอร์ดราคาประหยัดอย่าง asrock จะทำได้ดีเพียงไรกับ P55 Deluxe3

มารับชมกันเลย

หน้าตากล่องมาแนวขาว ดูสะอาดตาครับ

ด้านหลังกล่องก็อธิบายสรรพคุณกัน

ของที่แถมมาในกล่อง

หน้าตาของ mb ครับ มาแนว โทน ดำ-น้ำเงิน

ผมชื่อ Asrock P55 Deluxe3

รองรับ Crossfirex / SLI ด้วย โดยที่จะทำงานที่ 8X+8X ตามมาตรฐานของ p55

แหล่งกบดานของชิบ P55 ครับ

โว้ว ภาคจ่ายไฟ 10 เฟส โดยที่จ่ายให้ cpu 8 เฟส อีก 2 เฟส จ่ายให้ memery control ในตัว cpu ครับ

6 พอร์ต ของ sata2 สามารถทำ RAID 0, RAID 1, RAID 10, RAID 5, JBOD and Intel® Rapid Storage

อะไรกันนี่ sata3 ก็มีมาให้ครับ จำนวน 2 พอร์ต ซึ่ง sata3 ก็สามารถทำ RAID 0 and RAID 1 แรงได้อีกครับ

อูย ไม่ต้องไปแย่ง แบรนวิสชอง pci-e แล้ว asrock เขาใจดีใส่ ชิบ PLX มาให้ สุโค่ยมาก

โอ้ว รองรับ usb3 ด้วย

มีเจ้าพวกนี้ด้วยแฮะ บอร์ด asrock หรือเนี่ย

ว้าว มีปุ่ม เคลีย cmos ให้ด้วย สุดยิดเวรี่มัท

Specifications

bios หน้าที่เกี่ยวข้องกับการ oc

อันนี้เป็นระบบ oc แบบเป็น% ครับ ว่าจะ oc กี่% โดยมีให้เลือก 40 กับ 50 เสถียรในระดับนึงครับ

ตรงนี้เลือกเลยครับจะเอาที่เท่าไหร่ แต่แรมจะทดในอัตราที่ต่ำมากครับ

เลือกความเร็วว่าจะให้แรมวิ่งเท่าไหร่

XMP ครับ

สามารถปรับได้สูงสุดที่ 300 ครับ

ตัวคูณ

เลือก QPI link

เลือกอัตราการทดแรมครับ

set timeimg ram ครับ

เลือกเลยครับชอบแบบไหน

ปรับไฟ vcore ได้ 2 แบบ ครับ แบบใส่เป็นตัวเลขเลย กับ +จากค่าไฟเดิมของ cpu

ไฟแรมที่ปรับได้สูงสุด

vtt ที่ปรับได้สูงสุด

pch ที่ปรับได้สูงสุด

pll ที่ปรับได้สูงสุด

save เป็น profile ได้สูงสุด 3 profile ครับ

มุมมองของผม
    -เนื้องานไม่เนี๊ยบเท่าไหร่ แต่ก็สมกับ asrock
    -เทียบสเปคกับราคาถือว่า คุ้มค่ามากกับค่าตัว 5910 บาท
    -เหมาะสำหรับพวกมือใหม่หัด oc เพราะ สามารถเลือกเอาได้เลยว่าจะเอากี่ ghz และมีความสเถียรในระดับนึง
    Last edited by อิมพีเรียล; 23 Jun 2010, 09:03:08.

ต่อไปก็ทดสอบการ oc แล้วก็ การเครมเลยครับ ว่านานไหม

Comment

ถ้า OC ได้แจ๋มอาจจะเป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนนะคับ พี่อิมจัด 6GHz โชว์เลย อิอิ

Comment

จัด 4.3 ghz ยังยากเลยครับ
        cpu ตันที่ bclk 200 กำ

แต่ลองอัดดูคร่าวๆ อัดไฟ 1.45 ไฟดรอบเหลือ 1.448 ถืออว่า ดรอบน้อยมากครับ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
          ต่อไปก็ทดสอบการ oc แล้วก็ การเครมเลยครับ ว่านานไหม
          จัดไป ตาอิม 555

Comment

ของเค้าดี ขิงๆ

Comment

jib มีขายป่ะ

Comment

ไม่มีครับ
                ถ้าสนใจติดต่อผมได้ครับ เพราะผมตั้งกระทู้ขายแล้วครับ อิอิ

Comment

เย้ยยยย ขายซะแล้ว วันเดียวทดสอบทันเหรอ รีวิวด้วย อิ อิ

Comment

Working...
                  X