Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Mini Review แบบบ้านๆ] Steelseries Siberia Full-Size Headphone [Pic heavy!!]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Mini Review แบบบ้านๆ] Steelseries Siberia Full-Size Headphone [Pic heavy!!]

หลังจากที่โดนร้าน Digilife พันธุ์ทิพย์ชั้น 3 หลอกขายหูฟัง Audio Technica ES-7 ปลอมมา ผมก็มองหาหูฟังอันใหม่เพื่อดับกิเลศ โชคดีหรือไม่ดีไม่รู้ ก็ไปเจอ Steelseries Siberia ใน ebay เป็นรุ่นไม่มี mic ราคาไม่แพงนัก (ราคาเฉพาะของไม่ค่าส่ง ใบ้ให้ว่าไม่ถึง ครึ่ง ของตัวที่ขายในไทย ที่เป็นแบบมี mic) อาจเป็นเพราะเค้าโละเป็น Clearance แล้วหรือยังไงไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆไม่แพง ก็เลยได้เสียตังกันอีกรอบ

วันนี้ของมาถึงพอดี เลยเก็บรูปและ Review สั้นๆ มาฝากชาว OCZ กันคับ

เริ่มกันเลยละกัน

กล่องพัสดุจาก USA (ค่าส่งเกือบเท่าค่าของ อิอิ )

เปิดกล่องออกมา มีกันกระแทก 1 ชิ้น แต่ของก็ไม่บุบสลายแต่อย่างใด เหมือนซื้อใหม่จากร้านยังไงยั่งงั้นเลย

หน้าตรง ถอดแว่น ไม่ยิ้ม

หันหลังหน่อยซิ

เอ้า ถอดเสื้อ....เอ้ย! แกะกล่อง
    ไม่มี mic จริงด้วย อุปกรณ์ที่ให้มาเพิ่มก็เป็นสายต่อเพิ่มความยาว อีก 1.5เมตร

ด้านหลังยังมีร่องรอยของชุด mic อยู่

แอ่น แอ๊นนนน.....

ด้านบน

ไม่(น่า)ใช่ของปลอม ตัวหนังสือคมกริบ ปลอมไม่ปลอม เดี๋ยวลองฟังก็รู้

สติ๊กเกอร์สีขาวเล็กๆ "อย่าทิ้งหนูนะ "
    จะบอกว่าส่วนที่คาดหัว มันยืดหยุ่นได้แค่นั้นแหล่ะ

วัสดุเป็นกำมะหยี่ (เขียนผิดขออภัย)

ส่วนที่ครอบหูก็กำมะหยี่เช่นกัน

ด้านหลังเป็นรังผึ้ง หูฟังตัวนี้เป็นแบบ Open type นะคับ เสียงลอดออกจากหูฟังได้

ขั้วสาย กับสาย

Gold-plated อะไรซักอย่าง

มีช่องให้อากาศเข้าด้วย

ส่วนที่ครอบหูปรับเอียงก้ม-เงยได้นิดหน่อย แต่หันข้างไม่ได้

สเปคหลังกล่อง

ผลจากการทดลองฟัง
    จริงๆแล้วผมก็ไม่ใช่พวกหูทอง หูเทพอะไรหรอกนะ แต่ผมว่าหูฟังตัวนี้ เสียงดี ใช้ได้เลยทีเดียว ดูหนัง ฟังเพลง แจ่มมาก น้ำหนักเบา สายเส้นใหญ่(ไม่ต้องมาคอยนั่งแกะตอนมันพันกัน) วัสดุที่ใช้ดีมาก เป็นพลาสติกมัน แต่ท่าทางจะเป็นรอยขนแมวง่าย สายอยู่ด้านซ้าย ใครถนัดจับ mouse มือซ้ายอาจจะเกะกะหน่อย
    สำคัญที่สุด ผมใส่แว่น หูฟังตัวนี้ไม่บีบหัว ไม่บีบแว่น ใส่สบายมากๆ ชอบสุดๆ

สรุป
    ถ้าเทียบค่าของ+ค่าส่ง กับคุณภาพของหูฟังตัวนี้ ผมไม่ผิดหวังเลยจริงๆคับ (ใบ้ให้อีกว่า ทั้งหมดที่จ่ายไปสำหรับหูฟังตัวนี้ ถูกกว่า ATH-ES7 ปลอมที่โดนหลอกมาอีก)

เดี๋ยวคืนนี้จะลองใช้เล่นเกมดู (BFBC2 sv GameArena หรือไม่ก็ EATW SQDM HC อิอิ) แล้วจะมารายงานผลอีกครั้ง

อ่านแล้วชอบใจ ดันไปคนละ 1 ที คร้าบบบบบบ

กำลังหาหุฟังใหม่อยุ่รุ่นนี้ก็น่าสนใจครับ

ดันครับ

Comment

ออ siberia v1 ตัวแรกนี่ครับ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
        ออ siberia v1 ตัวแรกนี่ครับ
        ใช่คับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

เท่าไรงะคับตัวนี้

Comment

บอกราคามาเลยดีกว่าครับ อยากรู้

Comment

Working...
              X