Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ ฝากให้คิด ถึงคนที่อยากได้ SteelSeries 7G Keyboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ผมสอย 6gv2 มาแล้วซึ่งราคาหารครึ่ง แต่สเป็คลดลง

แต่ผมชอบตรงมันเป็น Machanicle keyboard แหละครับ

ถึงซื้อมา

Comment

Originally posted by EvilMOnstR View Post
      คิดไรมากครับ ของฟรี com7 เขาแค่ให้มาทดสอบว่ามันทนจิงๆ สมกับราคา

ซึ่งตอนนี้พี่แว่นแกก็ได้ 7g ใช้กะเขาซะที ไอตัวนั้นหล่ะ
      ได้ PSU ยัง

Comment

ใช้Sidewinder X4พอและ

Comment

อันนี้มันแล้วแต่กำลังทรัพย์ มีเงินก็ซื้อไป ปัจจุบันใช้อยู่ ไม่มีปัญญหาใดๆ

Comment

อีกตัวที่แนะนำแต่แพงน้อยกว่า
            tt esports meka-g1

Comment

Originally posted by kenqji View Post
              ขอถามอีกข้อ จะมีใครที่ไหนซื้อคีย์บอร์ดไปใช้ในสนามรบรึเปล่าครับ
              กด Like เลย
              ต่อไป SteelSeries คงทำคีย์บอร์ดกันกระสุนมาขายแล้วล่ะ

Comment

ใช้ meka-g1 อยู่โอเคมากๆเลยครับ ราคา3500ได้หูฟังTt eSPORTS Isurus แถมมาด้วย ถึงจะแพงแต่สำหรับผมคิดว่าคุ้มค่าเพราะมากหลังจากที่ลองใช้และถูกกว่าMachanicle keyboardตัวอื่นทีั่เป็น black switch ประมาณ 300 กว่าๆ

Comment

อยากซื้อมาลองใช้มั้งจังไว้เจอคนขายถูกๆ ก่อนนะ

Comment

ผมว่าอยู่งบมากกว่า สำคัญสุด ถ้าเงินเหลือจัดไป
                    เหมือนนั่งรถเก๋งละครับ งบน้อยก็ซื้อรถญี่ปุ่น งบมากขับเบนซ์หรือบีเอ็ม
                    คุณภาพผมว่าตามราคา สินค้าที่แพงและถูกผมว่าหายาก
                    เมือ่ก่อนผมใช้คีย์บอร์ดของไมโครซอฟ ตัวละ 2 พันกว่า ก็โอเคใช้มา 4-5 ปี ก็ไม่มีปัญหาไร แต่หลังๆเอามาเล่นเกมส์ผมว่าใช้ไม่ทน เริ่มกดไม่ค่อยติด
                    เลยเปลี่ยนไปใช้ cm storm tigger แหล่มมาก (รู้งี้ซื้อตัังนานแล้ว) สัมผัสดี ตอบสนองไว สไตล์สวย 4 พันกว่าบาท ผมว่าคุ้มมาก

Comment

"คีย์บอร์ดที่ดีที่สุด" สำหรับผม มันคือ คีย์บอร์ดที่ใช้แล้วชอบในทุกๆอย่างของมันครับ ทั้งดีไซน์ ฟังก์ชั่นการใช้งาน สัมผัสที่ถูกใจ ความสะดวกสบายที่ได้รับ รวมไปถึงงบประมาณที่ตัวเองมี ฯลฯ
                      เลือกคีย์บอร์ดที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองเถอะครับ แม้ว่ามันจะไม่ใช่อันที่ดีที่สุด อันที่มีคุณภาพมากที่สุดในโลกก็ตาม

ดีที่สุดของผมมันก็คือ Sidewinder X6 ครับ

Comment

สำหรับผมตัวละ 700-1000 ก็หรูละ

Comment

Working...
                        X