Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Unboxing] Razer Lycosa Gaming Keyboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Unboxing] Razer Lycosa Gaming Keyboard

หลังจากที่ได้ลองใช้ Razer Arctosa มาซักระยะ ก็รุ้สึกว่ามันก็เท่ห์ดี แต่มันยังไม่โดนใจมากนัก

เพราะเวลาเปิดไฟสลัวๆเล่นในห้องแล้ว บางทีจิ้มผิดจิ้มถูก เพราะมองไม่เห็นตัวหนังสือบนคีย์บอร์ด !

ก็เลยตัดสินใจถอยตัวใหม่ดีกว่า คราวนี้อยากลอง Lycosaบ้าง เพราะเห็นในยูทูปเค้าโชว์กัน

ว่าน่าใช้นักน่าใช้หนา สวยอย่างนั้นงามอย่างนี้ คราวนี้เลยขอลองด้วยตัวเองดีกว่า

ว่ากระนั้น ผมก็ทำการสั่งของจากทางเวป thanni.com ทั้งๆได้ยินกิตติศัพท์มาว่า ส่งช้ามั่ง ของหมดมั่ง

ผมก็ไม่วาย ลองจัดดูสักครั้งนึง ดูซิจะเป็นดั่งข้อครหาหรือไม่ และแล้วผลก็คือ

นับตั้งแต่สั่งของไปคืนวันอังคาร โอนเงินวันพุธ สุดท้าย ได้รับของวันศุกร์ นับว่าเร็วน่าประทับใจทีเดียว

ไปดูกล่อง และ ตัวของเลยดีกว่า

ตัวกล่องที่ส่งจาก thanni มาถึงบ้านผม รัดสกอตเทปมาค่อนข้างหนา
    แกะยาก โมโห เอากรรไกรทิ่ม คัตเต้อแหวกซะ

แหวกฝากล่องมันออกมาเลย ข้างในรองด้วยหนังสือพิมพ์ และก้อนโฟมจำนวนหนึ่ง
    นับว่าแน่นหนาดี เพราะตอนแรก เขย่าๆกล่อง ไม่มีเสียงกุกกักใดๆ

เจอเปลือกในแล้น

เทียบรุ่นกันกับ Arctosa มันหล่อไม่แพ้กันเลยทีเดียว

เปิดกล่องมา เริ่มได้กลิ่นความหอมของของใหม่ ชั้นนี้ก็จะมีใบไว้จับฉลากร่วมสนุกกับ ARC
    กับชุด Bundles ที่มากับคีบอร์ดครับผม

เปิดbundles ออกมา ก็จะมีพวกใบรับเข้าลัทธิ สติ๊กเก้อเรเซ่อ แผ่นไดรเว่อ ละก็แมนน่วล
    พร้อมกับ โบรชัวโฆษณาสิ้นค้าอื่นๆของเรเซ่อ

เปิดอีกชั้น อืม กลิ่นเริ่มหอมมากขึ้น

เปิดมาอีกชั้นก็จะเจอ Lycosa ห่อหุ้มไว้อยู่คับ

เอามันออกมาเลย อืม ยังไม่ต้องมีแบลคไลทก็หล่อได้

จับมันขึ้นแท่นแล้วเทสเลยพี่ทั่น ไฟสว่างไสวใช้ได้

และสุดท้าย ลองเปิดไฟสลัวๆ ดูซิไฟมันจะช่วยมั้ย

เจิดจรัสเลยครับพี่ทั่น

ก็มีเพียงเท่านี้แหละคับสำหรับการแกะกล่องเจ้า Razer Lycosa ไม่รู้ว่าจะต้องเทสอะไรแบบ
    ฮาดแวร์อื่นๆหรือไม่ แต่เท่าที่เล่นๆ การตอบสนองก็ไวครับ ลองเปิดNotepad ละก็กดพิมพ์พร้อมกัน
    ตั้งแต่ 4ตัว - 8ตัวพร้อมกัน ก็ออกมาทุกตัว ไม่ตกหล่นแต่อย่างใดครับ

ขอบคุณที่รับชมครับ ติชมได้นะครับ ไม่ว่ากัน เพราะเปนรีวิวอันแรกของผม

ตัวนี้ก็มีครับ
    แต่จับใส่กล่องไปแล้ว - -
    เพราะซื้อ Steelseries 7G มาแทนนี่ เจ้า Lycosa ตกกระป๋องซะ -..-

Comment

7G ใช้ดีมั้ยคับท่าน

Comment

สวยครับ เมื่อก่อนเคยใช้

Comment

ใช้ G19 อยุครับ

ดันไป

Comment

เเหล้มคับ ผมใช้ตัว mirror อยู่ ^^

Comment

ใช้7G อยู่เหมือนกัน lycosaเก็บเข้ากรุ

Comment

เสียดาย ช่อง Enter มันเล็กไปนิด

ถ้าช่องแบบ 7G ก็ OK อยู่

Comment

Originally posted by Theused182 View Post
                  7G ใช้ดีมั้ยคับท่าน
                  ดีมากครับ

Comment

Working...
                  X