Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Mini Review] Sandisk Extreme Cruzer Contour 4GB USB 2.0 Flash Drive

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Mini Review] Sandisk Extreme Cruzer Contour 4GB USB 2.0 Flash Drive

วันนี้มี Mini Review สั้นๆแต่รูปเยอะๆ มาฝากกันคับ
    Sandisk Extreme Cruzer Contour 4GB Flash Drive ความเร็วสูงที่อ้างว่ามีความเร็วในการอ่านข้อมูลสูงถึง 25MB/s และความเร็วในการเขียนข้อมูล 18MB/s มาดูกันว่าจะแรงอย่างที่โฆษณาไว้หรือเปล่า

เริ่มจากหน้าตา Packaging ก่อนเลย เข้าใจว่ายังเป็นกล่องรุ่นเก่าอยู่

ของที่แถมมาเป็นซองหนังคับ (จริงๆมีซองพลาสติกด้วย แต่แกะออกไปแล้ว)

ดูหน้าตากันชัดๆทีอีกที (หล่อปะล่ะ)

หัว USB ซ่อนอยู่ข้างใน (ต้องสไลด์ส่วนที่เป็นพลาสติกไปด้านหลังแล้วไปข้างหน้า เพื่อให้หัว USB โผล่ออกมา งงอยู่พักนึง อิอิ)

ด้านหลังเป็นโลหะ ระบุความจุ รุ่น และยี่ห้อ

อีกมุมนึง ขณะยังไม่ได้เอาหัว USB ออกมา

เอาหัว USB ออกมาแล้วจะเป็นแบบนี้

ขณะใช้งานจะมีไฟสีส้มที่ตัวหนังสือคำว่า CRUZER

ต่อไปมาดูประสิทธิภาพกัน

เริ่มด้วย HD Tune 2.55

Copy file จาก HDD ไปที่ Sandisk Cruzer Contour

คราวนี้ลอง Copy จาก Sandisk Cruzer Contour ลง HDD บ้าง

จบแล้วคร้าบ อิอิ สนนราคาค่าตัว ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆที่ความจุเดียวกัน ก็ต้องบอกว่าแพงกว่ายี่ห้ออื่นอยู่พอสมควรทีเดียวคับ จะคุ้มหรือไม่คุ้ม ขึ้นอยู่กับการใช้งานของท่านล่ะคับ

แวะมาเจิมคับ สั้นๆ ง่ายๆ ได้ใจความดีครับ

Comment

ไฟตอนใช้สวยมากเลยครับ

Comment

Comment

หาซื้อได้ที่ไหน

แล้วราคาเท่าไหร่หรอครับ

ไม่รู้จริงๆ

Comment

Originally posted by peeratchai View Post
            หาซื้อได้ที่ไหน

แล้วราคาเท่าไหร่หรอครับ

ไม่รู้จริงๆ

ร้านที่ขายพวก Flash Drive เยอะๆหน่อยก็มีคับ

ผมมีขายอยู่ตัวนึง ของใหม่ ยังไม่แกะ seal สนใจ ติดต่อได้คับ
            http://forums.overclockzone.com/foru...php?p=16082578

Comment

ราคา 4GB นี่ยังแพงกว่า 8GB ของ Apacer อีกนะเนี้ย แต่แลกมาด้วยความเร็วสูง

Comment

ผมหา 16 GB นะครับ ใครมี PM มาครับ

Comment

เรียบ สุขุม ดีคับ

Comment

read write แรงดีครับ

Comment

คุ้มครับ ผมก็ใช้อยู่

Comment

Working...
                      X