Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ozone Smog ดีไซน์ล้ำเทคนิคยอดกับเมาส์ที่ทุกคนเอื้อมถึง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กะลางสนใจเลยอยากได้เม้าส์ใหม่ กำลังเล็ง G5 อยู่ถ้าเทียบกับตัวนี้ไม่รู้เป็นไงมั่ง อยากรู็ว่า ถ้าเทียบกับ CopperHead ตัวไหนใหญ่กว่ากันครับ

Comment

ตัวนี้ใหญกว่า Copperhead ครับผม

Comment

Originally posted by Satanu View Post
        ตัวนี้ใหญกว่า Copperhead ครับผม
        -*- ผมว่า CopperHead ใหญ่แล้วนะ สงสัยต้องมอง G5 อย่างเดียวละ

Comment

ราคาเท่าไหร่เนี่ย

Comment

ผมก็ถนัดซ้ายครูมันกะตีจนแม่จะเอาเรื่องกะครูอะ

Comment

ถอย G5 มาเรียบร้อยละ แต่ยังใช้งานไม่ค่อยถนัดมือเท่าไหร่

Comment

Wow!!!!!!!!!!!!

Comment

ราคาที่คร่าวๆ 1950 คับพี่น้องคับ

Comment

งามมากๆๆ

Comment

โปรแกรมของตัวนี้เวอร์ชั่นอยู่ที่ 1.01 ตอนนี้เพิ่งอัพเดทมา ตัวหน้าโปรแกรมแบ่งเป็น 3 หน้าหลักแบ่งรายละเอียดให้เข้าใจง่าย ช่วงแรกคนที่ไม่ชินเรื่องการเซ็ทค่ามาโครอาจงงๆ บ้าง ผมจะอธิบายเท่าที่จะละเอียดได้นะครับ
                      หน้าที่ 1 ส่วนที่หนึ่งนะครับ ส่วนนี้อย่างที่เราๆท่านเห็นกันคือหน้าจอแสดงโปรไฟล์ซึ่งสามารถที่จะตั้งชื่อตัวโปรแกรมและสีได้โดยสีมีให้เลือกถึง 32 สี ในช่องที่สอง ซึ่งตรงนี้แสดงให้ผู้ใช้แบ่งแยกโหมดได้ชัดเจนมากขึ้น ในส่วนที่ 3 จะเป็นการแบ่งเอาปุ่มว่ามีปุ่มให้เซ็ทค่ามาโครได้กี่ปุ่มที่เห็นกันคือมีทั้งหมด 10 ปุ่ม โดยในแต่ละปุ่มสามารถเลือกโปรไฟล์ค่ามาโครที่เซ็ทไว้ในช่อง Macro settings นำมาใช้ในช่องแต่ละช่อง ซึ่งถ้าคำนวนเท่ากับว่าเราสามารถเซ็ทค่ามาโครได้ถึง 10 ค่าใน 10 ปุ่มนี้เลยก็ว่าได้ และเซ็ทชื่อโหมดอะไรให้เราเข้าใจก็ได้อย่างชัดเจน

Comment

ในหน้า Macro ผมชอบในการแบ่งตัวโปรแกรมได้ออกมาดีแม้ว่าต้องจำสักนิด แต่มันละเอียดมากๆครับ สำหรับบุคคลที่ต้องการทำค่า Macro แบบหลากหลาย ช่องที่หนึ่งคือค่า Macro ที่เซ็ทเรียบร้อยแล้ว ช่องที่ 2 เป็นที่ Delete ค่าที่ไม่ต้องการเก็บ ส่วนช่องที่ 3 คือการเซ็ทค่าเริ่มต้น โดยเริ่มแรกจะต้องกด Record แล้วพอเสร็จก็กด STOP แล้วจึงลากค่าไว้ทางช่องที่ 1 โดยใส่ไปก็จะมีการเซ็ทชื่อของ Macro ได้ด้วย และหากเราอยากเซ็ทค่านี้ไว้ทำไฟล์แบล๊คอัพก็สามารถทำได้โดยการ Export ไฟล์ ไว้ที่โฟลเดอร์ และนำมาเรีก Import ได้เช่นกัน จากนั้นเมื่อเราจะทำ Macro ใหม่ก็ต้องทำการ Clear ก่อนถึงจะเซ็ทค่าใหม่ได้ ส่วนเซฟค่าที่ไม่ต้องการจากช่องที่ 1 ก็กำจัดได้ด้วยการลากไปที่ถังขยะส่วนที่ 2 ผมว่าหน้าที่2 นี้ผู้ใช้ลองใช้เรื่อยๆจะเริ่มชินเองและก็จะเห็นความหลากหลายในการสร้างสรรค์ Macro ได้เองครับ

Comment

ในส่วนนี้ผมไม่ต้องอธิบายไรมากเป็นการเซ็ทค่าการตั้งค่า DPI ของเม้าส์ โดยมี 4 ระดับ เซ็ทได้ทั้งค่า X และ Y ไม่เกี่ยวข้องกับปุ่มโหมด จากนั้นถัดมาเป็นส่วนที่ 2 เป็นการแสดงการ Backup ไฟล์ทั้งหมด หรือการ Restore และมีการ Reset ค่าด้วย ตามด้วยส่วนที่ 3 เป็นการบอกถึงลักษณะการดูระดับค่าของ DPI ว่าแสดงเป็นไฟที่หน้าจออย่างไร

สรุป เม้าส์ตัวนี้ก็คุ้มค่าในราคาที่ไม่เกิน 2000 บาท ผมว่ามันมีข้อดีค่อยข้างเยอะมากและลูกเล่นหลากหลายมาก ถามว่าข้อเสียของเม้าส์ตัวนี้มีไหมก็ตอบได้ก็คงเรื่องของวัสดุหน้าสัมผัสที่เป็นพลาสติกสีเงาที่บางท่านไม่ชอบ ส่วนตัวผมอยากให้ผู้ผลิตปรับปรุงตรงที่หน้ากากเก็บนิ้วนางและก้อยที่อยากให้เป็นแบบที่เก็บนิ้วโป้งที่เป็นยางและเหนียวมากเพื่อกันลื่น ซึ่งทางผู้ผลิตจะพิจารณาอีกที แต่อยากน้อยๆ ผมก็คงขอสอยเจ้าตัวนี้มาใช้ก่อนเพราะมันตอบโจทย์คนที่ไม่อยากเสียเงินแพงกับเม้าส์ระดับสูงแต่สามารถเล่นได้ในราคาที่ไม่เกิน 2000 ผมว่ามันคือเม้าส์ตอบโจทย์อีกตัวหนึ่งเลยทีเดียวนะครับ

Comment

สรุปมัน 1950 จริงเหรอครับ ราคาน่าสอยมาก
                            กำลังมองๆหาเม้าแทน copperhead อยู่

Comment

สรุปมัน 1950 จริงเหรอครับ ราคาน่าสอยมาก
                              กำลังมองๆหาเม้าแทน copperhead อยู่
                              จริงขอรับกระผม กำลังจาสอยมาปล่อยอยู่ครับผม ของน่าจามาอาทิตย์สองอาทิตย์นี้

Comment

สวยมากครับ
                                ผมว่าเงาๆแบบนี้เล่นสักพักจะมีเป็นขี้ใครมือติดตามเม้าส์ส่วนที่มือเราจับแน่เลย
                                เมื่อก่อนเคยใช้ Razer DeathAdder เช็ดกันทุกวันเลย
                                ตอนนี้ใช้ SteelSeries Kinzu แทบจะไม่มีเลยขี้ใครมือติดตามเม้าส์
                                เพราะมันทำจากวัสดุด้านทำให้ไม่เกิดเงื่อ
                                แต่มันก็ไม่สวยอีกละ

Comment

Working...
                                X