Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสไมเสัก stepเด็กช่างไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคสไมเสัก stepเด็กช่างไฟ

หวัดดีพี่น้อง ไม่มีไรทำวันนี้เอา เคสไม้สักมาให้ดู ทำเองทุกขั้นตอน อาจไม่สวยแต่ก็ใช้ได้ อิอิ ไปเบิ่งกันโลด ผิดพลาดประการใดก็อภัยให้ผมด้วยเด้อพี่น้อง กระทู้แรกคร๊าบ

ด้านบน+ด้านหน้า

ด้านหน้า

ด้านข้างเห็นข้างใน

ด้านข้างขวา

ปล.ว่างๆจะทำมาให้ดูอีกนะครับ แบบต่อไปผมจะทำเป็นบ้าน รายละเอียดรอดูได้ หาแบบบ้านที่สวยๆอยู่ หาไม่เจอซะที ใครมีความคิดไร ก็เสนอหน่อยละกันนะครับ

สวยครับ อยากเห็นตอนใช้จริง อิอิ

หวังว่าพอร้อนๆแล้ว ไฟไม่ลุกนะครับ

Comment

เท่ดี ดู ดิบๆๆดีอะ

Comment

อู้ว ว้าว

Comment

หนักมากมั้ยเนี่ย

Comment

สุดยอดเลย

Comment

อิอิ ผมเอาเศษไม้จากโรงเลื่อยมาทำอะครับ ไปซื้อมาไม่กี่บาท เอามาทำสนุกดี ใครว่าง ก็ลองทำดูครับ

พอร้อนแล้วไฟจะลุกไหมนี่ อันนี้ต้องรอง เพราะว่า เวลาเราจะเผาไม้นี่ต้องใช้ไฟไปเผามันนานๆ ไม้ถึงจะไหม้ แต่นี่โดนแค่ความร้อน ผมคิดว่าไม่น่าจะไหม้นะครับ

หนักไหมนั้น ไม่หนักครับ ผมไม่ได้ใช้ไม้หนา

รอไอเดียจะทำแบบบ้านอะครับ ว่าจะเป็นไง อิอิ
              Last edited by zololand; 24 Sep 2009, 18:55:03.

Comment

โคตรเท่ครับ ท่าจะเบา+เย็นดีน่ะนี่ ช่องเพียบเลย

ตอนออกแบบนี่ทำยังไงอ่ะครับ เขียนด้วย Solidworks รึเปล่า หรือว่ากะเอาแล้วเลื่อยสดเลย?
                ฝีมือจริงๆ ครับ

Comment

Originally posted by kikujimoji View Post
                  โคตรเท่ครับ ท่าจะเบา+เย็นดีน่ะนี่ ช่องเพียบเลย

ตอนออกแบบนี่ทำยังไงอ่ะครับ เขียนด้วย Solidworks รึเปล่า หรือว่ากะเอาแล้วเลื่อยสดเลย?
                  ฝีมือจริงๆ ครับ
                  คำว่า we are loso ผม เอาดินสอร่างก่อนครับ ละก็เลื่อฉลุมืออะครับ จัดการมัน ตัว s ไม่สวยเลย อิอิ ใจร้อนไปนิด แต่ก็ดูเดิมๆดี อิอิ ชมตัวเอง ก๊ากๆ

Comment

มารอดู ภาพใช้งานจริงๆ อิอิ

Comment

ใช้จริงๆมันจะเป็นอย่างไรครับนี้

Comment

Originally posted by pthacker View Post
                        มารอดู ภาพใช้งานจริงๆ อิอิ
                        555 คงอีกนานครับ หาตังค์ซื้อ ของอยู่ อิอิ ทำเคสไว้ดูเล่นไปก่อน อิอิ

Comment

สวยดี ไฟไม่ดูดชัว

Comment

ระวังปลวก เอิ๊กๆ

Comment

เมพขิงๆ

Comment

Working...
                              X