Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว Starbase G1 ตัวเพิ่มสัญญาณ Wirteless แรงงงง!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิว Starbase G1 ตัวเพิ่มสัญญาณ Wirteless แรงงงง!!!!

พอดีผมได้ตัว Starbase G1 ซึ่งเป็น usb Wireless LAN มาตัวนึง จากที่ต้องทนกับปัญหาเล่นเนตแล้วไม่ค่อยเจอสัญญาณ มาเจอตัวนี้แล้วถูกใจมากๆ หน้าตามันเป็นแบบนี้ครับ

แรกเริ่มเดิมที ก็จะเจอสัญญาณอยู่ไม่กี่ตัวตามภาพอะครับ
    ทีนี้ผมก้อลองเอาตัวนี้ต่อดูครับ แต่ก่อนอื่นต้องลง driver ก่อนนะครับแล้วค่อยเสียบตัว Wireless ครับ
    ทีนี้ผมลอง search หาสัญญาณดูอีกทีนึงปรากฎว่า เห็นเพิ่มขึ้นจากเดิม 4 นี่เป็น 8 เลยครับ
    เทียบความแรงของสัญญาณกันจะจะให้ดูครับ ว่าก่อนและหลังใช้ตัว Starbase นี่มันต่างกันแบบสุดๆ เลยอะ
    เท่าที่ดูสเป๊คหลังกล่องนี่ ตัวนี้ใช้ chipset Realtek 8187+8225 และรับส่งสัญาณได้ไกล 500 - 1000 เมตรเลยทีเดียว และที่สำคัญเท่าที่ผมลองใช้มาสัญญาณนิ่งมากๆ ครับไค่อยแกว่งเหมือนยี่ห้ออื่นๆ ที่ใช้มาครับ ถ้าคราวหน้าเจอตัวไหนเด็ดๆ อีก จะเอามาให้อ่านกันใหม่ครับ

สุดยอดเลยครับ จะหามาใช้มั่ง

Comment

เจ๋งไปเลย

Comment

ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรคะ

Comment

เพื่อนผมซื้อมาให้ครับ รุ้สึกว่าจะซื้อจากร้านแลนลิงค์ ที่ฟอร์จูนครับ ราคาน่าจะ 2 พันกว่าบาทครับ ลองไปถามดูได้ครับ

Comment

ร้ายแรงเลยที่เดียว

Comment

Originally posted by jigchoo View Post
              ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรคะ
              ตามนี้คับ

Comment

ลองโทรไปสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 02-8625257-9 ครับ

Comment

เจ๋ง

ยืมมาลองสัญญาณหน่อยดิ...eiei

Comment

ถ้าไปเทียบกับ ALFA / G-Sky ตัวไหนแรงกว่าเนี่ย

Comment

ตัวนี้เลยครับ เพราะว่าเสารับสัญญาณแรง 9 dBi ครับ แต่ alfa/G-sky แค่ 5 dbi ครับ

Comment

Originally posted by sompobsna View Post
                        เพื่อนผมซื้อมาให้ครับ รุ้สึกว่าจะซื้อจากร้านแลนลิงค์ ที่ฟอร์จูนครับ ราคาน่าจะ 2 พันกว่าบาทครับ ลองไปถามดูได้ครับ
                        แพงไปมั้ง2000กว่า

Comment

ไปดูที่ data it สิครับ

เสา ยี่ห้อ pci ขนาด 10 dbi อยู่ที่ 9xx บาทครับ

แต่ต้องเอาสายไปต่อที่ card wiress นะครับ

ไม่มีตัว resiver

Comment

1000 mw มั้ย????????

ขายอยู่ไหมแล้วราคาเท่าไหร่

ที่ อุดร มีมั้ย?

แล้วเทียบกับ CF-4200uf , CF-9287E , Alfa 1000mw ละ???????

Comment

Working...
                            X