Announcement

Collapse
No announcement yet.

หยิบมาให้ชมครับ Intel Celeron Processor E3200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หยิบมาให้ชมครับ Intel Celeron Processor E3200

เพื่อนเมียให้ช่วยจัดให้ครับ เลยเอามาให้ชมกันก่อน ซื้อมามะวานนี้ครับ 09/09/09 19.19น. อิอิ

Intel Celeron Processor E3200 (1M Cache, 2.40 GHz, 800 MHz FSB)
    ซื้อที่ JIB เสรี ในเว็บลงราคาแล้ว 1690.-
    ส่วน E3300 2.5G ราคา 2050.-
    แต่ที่หน้าร้านยังไม่ติดป้ายราคา และในตู้ก็มองไม่เห็น มันหมกใว้ใต้ตู้ครับ เพราะของเพิ่งมาถึง

ส่วนบอร์ดที่ซื้อมาพร้อมกัน AROCK G31M-S 1360.- ใส่แล้วเปิดไม่ติด เดี๋ยววันนี้ไปเปลี่ยนก่อน
    มะคืนก็เลยจับยัดบอร์ดที่ใช้ประจำเทสดูก่อน(รายละเอียดอื่นๆตามรายเซ็นด้านล่างเลย)
    BIOSTAR TForce965PT ซึ่งเลิกทำอัพเดดไบออสมาได้สองปีละ หมายความว่ามันไม่รองรับ CPU 45nm. ถึงบอร์ดจะไม่รู้จักCPU แต่ก็ใส่กันได้ เปิดติด และลากได้นิดหน่อย แต่สั่งเพิ่มไฟไม่ได้ อดอีกแล้ว
    งั้นใช้ E6420 ต่อไปก็ได้..แงๆ

รูปมาละ เอามือถือถ่ายครับ

บอร์ดเจ้าปัญหา เปิดไม่ติดซะงั้น เดี๋ยวเย็นนี้เอาไปเปลี่ยนก่อนนะ

ชุดที่ใช้ทดสอบครับ ใช้อยู่ประจำๆ เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง ไรท์แผ่น จะเอาอะไรมากมาย...555

เปิดเครื่อง ยังไม่ได้ปรับแต่อะไร ไฟเดิม 1.120V เย็นดีจริงๆ

เทสเล่นๆที่ค่าเดิมๆ

OC ไปที่266*12 นอกนั้งAUTO
    ป๊าดดดด @3.2G ไฟเดิม เย็นเหมือนเดิม...

Last edited by จอมยุทธ; 10 Sep 2009, 12:02:20.

ต่อด้วย E3200 on AROCK G31M-S

เนื่องจากบอร์ดตัวนี้ ไม่สามารถเพิ่มไฟCPUได้(หรือผมหาไม่เจอ..) จึงสามารถOC ไปได้เพียง 3G (250*12)เท่านั้น ซึ่งค่านี้สามารถใช้งานได้ ไม่มีปัญหาใดๆ ถือว่าคุ้มมักๆกับค่าตัวแค่นี้ ดูหนังชัดเจนไม่มีสะดุด ฟังเพลงเสียงชัดเจนดี เล่นเกมออฟฟิตลื่นปลืดๆ
    หากใครอยากแรงกว่านี้ คงต้องหาบอร์ดดีกว่านี้สักหน่อยครับ
    แต่สำหรับคนที่สั่งประกอบชุดนี้ แค่นี้ก็เพียงพอแล้วละครับ...
    Last edited by จอมยุทธ; 11 Sep 2009, 09:56:48.

Comment

รอชมความแรง ขออย่างน้อย 4 ghz นะ

Comment

Originally posted by killer-kit View Post
        รอชมความแรง ขออย่างน้อย 4 ghz นะ
        บอร์ดที่ใช้ตอนนี้(BIOSTAR TForce965PT) ไม่รองรับ CPU 45nm ครับ
        แต่ว่าใส่ได้ เปิดติด และลากได้นิดหน่อย เพราะสั่งเพิ่มไฟไม่ได้
        ถ้าเป็น 65nm ลากและเพิ่มไฟได้ปกติครับ
        Last edited by จอมยุทธ; 11 Sep 2009, 10:00:22.

Comment

GA-EP31-DS3L จะ OC E3200 ขึ้นไหมครับ

Comment

HD เสื้อหนังยังใช้ได้ดีเหรอท่าน เยี่ยมเลย

Comment

Originally posted by gta159 View Post
              GA-EP31-DS3L จะ OC E3200 ขึ้นไหมครับ
              น่าจะดีกว่านะครับ ลากไกลกว่าแน่ๆ

ชุดที่ผมประกอบก็ส่งมอบไปแล้วนะครับ ไม่ OC ด้วย
              ใช้งานดี ดูหนัง ฟังเพลง เกมเล็กๆลื้นปลื้ดดดด...

Originally posted by Bond View Post
              HD เสื้อหนังยังใช้ได้ดีเหรอท่าน เยี่ยมเลย
              ตัวนี้สิบปีแล้วมั้งครับ เก็บใว้เทส
              Last edited by จอมยุทธ; 22 Sep 2009, 16:53:28.

Comment

เห็นแล้ว เร็วๆ นี้จะสั่งมาลากเล่นมั่ง

Comment

Vcore Pin Mod ๆๆๆ

Comment

ขออนุญาติร่วมวงด้วยนะครับ (กระผมมือใหม่หัด OC ครับ)

Comment

เห็นลองกัน....เลยหยิบยืมเอามาลองบ้างคับ ระบบระบายอากาศธรรมดา กับอุณหภูมิข้างถนน
                      ตั้งไฟ 1.3 V ลาก 1333 ได้ 4 GHz ไม่งอเเง แจ่มจริงๆ ครับ คิดว่าเปลี่ยนซิงค์ดีๆ คงไป
                      ไกลกว่านี้เเน่นอน

Comment

Originally posted by joutboo View Post
                        เห็นลองกัน....เลยหยิบยืมเอามาลองบ้างคับ ระบบระบายอากาศธรรมดา กับอุณหภูมิข้างถนน
                        ตั้งไฟ 1.3 V ลาก 1333 ได้ 4 GHz ไม่งอเเง แจ่มจริงๆ ครับ คิดว่าเปลี่ยนซิงค์ดีๆ คงไป
                        ไกลกว่านี้เเน่นอน
                        ผมตันบัส 360 ครับ T-T

Comment

บอร์ด asrock ท่านสอยมาเท่าไหร่หรอครับ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน เครื่องแฟน

E3200@4.0g + gigabyte G41m

4.0g นิ่มเลย ^^

Comment

กำ...นึกว่าเราซื้อมาเป็นคนแรกของประเทศไทยซะอีก -*-
                              มีมาตั้งนานแลเวเหรอนี้ หุหุหุ

Comment

Working...
                              X