Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Kaze-Maru พัดลม 14 เซนรอบแรงจาก Scythe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review Kaze-Maru พัดลม 14 เซนรอบแรงจาก Scythe

เนื่องหาพัดลมมาติดเจ้าเคสเจ้าปัญหาของผม ซึ่งหาพัดลมรอบแรงๆ แล้ว 14 เซนด้วยนั้นหายากมากกกก ส่วนใหญ่โปรดักซ์จะมีแต่ 12 เป็นส่วนใหญ่ แต่แวะเวียนไปที่ร้านทีเคพวกพี่กุ้งได้นำโปรดักซ์ที่แนะนำมาให้ผมลองดูและผมก็ตัดสินใจซื้อมาใช้ในเวลาต่อมานั่นคือ Kaze Maru พัดลม 14 เซนของ Scythe ข้อดีของเจ้าตัวนี้นะครับผมว่าด้วยใบพัดที่ใหญ่และถี่การที่ทำให้ดึง CFM 104.54 ได้ถือว่าโอเคนะครับและเสียงที่ไม่ดังมากจนเกินไปเมื่อเทียบกับพวกพัดลม 2000+ ทั่วไป ผมว่าคนชอบเงียบคงพอใจกับเจ้าตัวนี้นะครับ และประเด็นที่ดึงดูดเจ้าตัวนี้มากคือการที่เป็นพัดลม 14 เซนติเมตร แต่ช่องใส่น็อตกลับเป็น 12 เซนติเมตร ข้อนี้แหละครับที่ทำให้พัดลมตัวนี้เป็นตัวที่สามารถยืดหยุ่นและโมมาใช้งานกับเคสคอมแต่งต่างๆได้ลงตัว เจ้าตัวนี้ทำออกมาได้แข็งแรงดีครับอาจไม่ได้มีไฟให้เล่นแต่ก็หวังว่าทาง Scythe คงจะออกตัวที่มีไฟหรือแบบใสให้มาเล่นด้วย ตัวผมเองก็ไม่ได้มีเครื่องวัดลมและวัดเสียงก็เลยไม่สามารถจะทำผลออกมาให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้ยลกันแต่ก็ขอบอกว่าตัวนี้น่าสนใจครับกับการมาโมใส่คอมตัวเก่งของเราๆท่านๆ ได้อย่างดีทีเดียว ราคาทางร้านทีเคยางไม่ได้กำหนดมานะครับแต่ผมได้สอยเจ้าตัวโปรดักซ์มาใช้ก่อนอ้อนมาแบบเผื่อฟลุ๊คแล้วทางร้านก้ใจอ่อนให้มาใช้ เอิ๊กๆ ผมว่าราคาน่าจา 450-500 นะครับสำหรับเจ้าตัวนี้
    Attached Files

เมื่อเปรียบเทียบกับเจ้าตัว 2600 รอบของ TT แล้วใหญ่กว่ากันแต่ช่องใส่กลับเท่ากันและมีความบางกว่าเล็กน้อยครับผม
    Attached Files

Comment

ตามมาจากลายเซนต์
      41.13. dBa นี่มันดังแค่ไหนครับ
      เห็นมีโลโก้มุมขวาบนบอกว่า ธรรมดา
      แล้ว มันมีแบบ silent ไหม ?

Comment

เท่าที่ถามข้อมูลมามานี่ยางนำเข้ามาแค่ตัวนี้ครับแบบ Silent ผมไม่แน่ใจครับเพราะนี่คือสินค้าทดลองของร้านเค้าเลยครับผม เสียงเท่าที่ลองไม่ดังเลยครับเงียบนะอันนี้เพราะความชินกับพัดลม 2800 รอบหรือป่าวไม่รู้คับ เหอๆ แต่ผมว่าเงียบนะ

Comment

เคยใช้เหมือนกันเงียบมาก บอลแบร์ริ้งของพี่แกก็ลื่นได้ใจ พัดลมยี้ห้อนี้อยู่ใน PSU ของ Corsair ด้วยครับ

Comment

ชอบตรงไม่มีไฟนี่ละครับ
            ตึกคอมร้านใหนไม่รู้ตัว120-180.-บาทเองนะครับ แต่มันมีหลายซีเรียลไม่รู้รหัสใน เพราะไม่ได้ไปซื้อพัดลม

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
              ชอบตรงไม่มีไฟนี่ละครับ
              ตึกคอมร้านใหนไม่รู้ตัว120-180.-บาทเองนะครับ แต่มันมีหลายซีเรียลไม่รู้รหัสใน เพราะไม่ได้ไปซื้อพัดลม
              ดูให้ผมสักตัวได้ไหมครับเนี่ย
              ตอนนี้ใช้อยู่ตัว 140 MM 1000 รอบเอง
              ต้องการเอามาดูดออกจากหม้อน้ำ

Comment

41 เดซิเบลนี่มันน่าจะดังพอสมควรเลยนะครับ

แต่ไอ้พวกแมวเงียบที่เคลมไว้ว่า18-19เดิซิเบลนี่เสียงก็ดัง

ไม่รู้จะเชื่อะไรได้แค่ไหน

Comment

ติดหม้อน้ำ 2 ตอน 3 ตอน ผมว่ามันน่าจะติดไม่ได้นะ มันเกิน

Comment

Originally posted by ball_metal View Post
                    ดูให้ผมสักตัวได้ไหมครับเนี่ย
                    ตอนนี้ใช้อยู่ตัว 140 MM 1000 รอบเอง
                    ต้องการเอามาดูดออกจากหม้อน้ำ
                    ถ้าไปอีกจะพยายามดูให้นะครับ แต่ไม่รู้จะว่างตอนใหน

Comment

อิอิ ตอนนี้ของอยู่ที่ผม เพิ่งไปหักคอ จขกท. มาก

Comment

แรงดีไปดูไม่มีของซะแล้ว

Comment

Working...
                        X