Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไหนใครว่า 8600GT แรงสู้ 7900GS ไม่ได้ไง :D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

update ครับ ลบแล้วฝนใหม่ได้เพิ่มมาอีกนิดที่ 910/1800 AM3 ทะลุ 160,000 แล้ว

Comment

แต่ก็ยังสู้การ์ด OTOP ในตำนานตัวนั้นไม่ได้
      Last edited by Antfield; 29 Apr 2007, 23:10:06.

Comment

โหย อะไรน่ะนั่น ยอดไปเลยนะฮะ
        ปล.ผมชอบตรง 3.4GHz. น่ะ เหอๆ

ว่าแต่โมไฟนี่มันทำยังไงอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
          E6400 @3.4 มันจะไม่แรงได้ไงเนี่ย

ผมว่าส่วนใหญ่เขาสื่อความหมายว่า มี 7900GS อยู่แล้วไปอัพเป็น 8600GT ไม่คุ้มมากกว่าคับ
          อ่ะ ถูกต้องนะคร้าบ คิดเหมือนผมเวย
          อืม แต่ยอมรับครับว่า System ท่านนี่แรงจนฉุดคะแนนไปได้ไกลจริงๆ

Comment

แจ่มมมๆ

Comment

Originally posted by Antfield View Post
              เอาวิธีโมกับผลทดสอบเกมส์มาให้ดูเพิ่มเติมครับ (มีเกมส์ COH เกมส์เดียวเพราะเป็นเกมส์เดียวที่มันเทส FPS ในเกมส์ได้) วิธีโมก็ฝนดินสอ resistor ตัวที่วงไว้ ส่วนผลทดสอบเดิม ๆ ไม่ขอลงเพราะหาชมได้ทั่วไปอยู่แล้ว

ปล. minimum 21 FPS กระตุกอะ ^^''
              ปล.2 การโมไฟทำให้หมดประกันและการ์ดจอเจ๊งแบบถาวรได้
              โมไฟแล้วเขาจะรับเครมเหรอ

Comment

ก็ลบรอยที่โมสิครับใช้ดินสอ 2B โมเอง

Comment

แรงๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                    ก็ลบรอยที่โมสิครับใช้ดินสอ 2B โมเอง
                    แล้วถ้าใช้EEฝนล่ะครับ อยากรุ้เป็นไง หุหุ

Comment

รู้สึกเหมือนทำมาเพื่อโกยคะแนนเลยแฮะ
                      อันนี้ผม
                      อ๊อฟตี้ 175 @ 2.64
                      แรม 1G*2 DDR1 @240 2.5-3-2-6-1T
                      A8R32-MVP-DELUXE
                      7800GTX 470/1350
                      3D mark 05 ผมได้ 8750
                      3D mark 06 ผมได้ 4735
                      (น้อยกว่า กาลาสี7900GSเดิมๆอีก= =)

Comment

ขุดมาเป็นประเด็นอีกแล้วแฮะ เหอะๆๆๆ

งานนี้เชียร์ 8600GT ใจขาดดิ้นเลยเน้อ แต่คงแจ่มแค่คะแนน Benchmark มั้ง....

Comment

เหมือนเทียบ 7600GT กับ 6800GT

Comment

โอวก๊อดแรงได้ใจจริงๆ แรงกว่า GTS อีกเวร น้องๆ GTX เลยต้องไป oc ก่อนใช่ไหมเนี่ยผมกลัวการ์ดจะเจ๊งอ่ะครับ มัน OC กันยังไงหรอครับ ผมใช้ของ Galaxxy นะสอนบ้างสิต้องซื้ออะไรเพิ่มไหม

Comment

ไม่เอาการโมไฟมาโชว์หน่อยอ่ะครับ ขอดูจุดทีครับ

Comment

ที่ว่าแรงสู่้ 7900gs ไม่ได้หมายถึงในเกมเท่านั้น ไม่ได้พูดถึงคะแนนจาก synthetic benchmarks
                                ครับ
                                128-bit มันก็เป็นการฆ่าตัวตายจิง
                                ลองเทส frame rate ใน resolution สูงดูก็จอยิ่งรู้ครับว่า mem interface มันช่วยแค่ใหน
                                ไม่ต้องห่วงไปครับ เด๋วประมาณ กย nvidia ก็จะออก mainstream ตัวใหม่ที่เป็น 65nm มาอีกครับ
                                แต่ต้องลุ้นเอาว่าจะได้mem-interface 256bitหรือปล่่าว

Comment

Working...
                                X