Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ตัวใหม่ของผม iCute 750W Pro [ไม่มีอะไรมาก]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ตัวใหม่ของผม iCute 750W Pro [ไม่มีอะไรมาก]

ตัวนี้แอบเก็บตังอยู่นานมาก แล้ววันนี้ก็ตื่นแต่เช้ามานั่งใส่นี่และ ตัวเก่าเจ้า Enermax มันแปลกๆ อาการหลอนๆ แต่ไม่เป็นไร มีเจ้า P4 HT รออยู่เดียวเอาไปใส่ เพราะอะไรถึงเปลี่ยน เพราะจะเอาไว้ลองรับการ์ดจอแรงๆ ตัวใหม่ๆ ซึ่งเจ้า Enermax มันแค่ 460W เองแรงน้อยแต่ราคาสูงจี๊ด ไม่รู้ซื้อมาได้ไง ครั้งนี้เลยถอยเจ้า icute 750W pro มาแทนราคา 3290 บาท จาก TKcom99 ตอนแรกกะจะเอาแค่นี้ 650W แต่ของไม่มี แล้วผมเป็นคนใจร้อนเลยถอย 750W มาเลยพอดีที่ร้านเค้ามีของพอดี 555+ กลับบ้านหมดตัวเลย

คงไม่มีเนื้อหาอะไรมากนะ เอามาให้ชมเฉยๆ

เจ้า Enermax ตัวเก่า

ไปละน้าทุกคน บายครับ
    Last edited by ThanaSoft; 15 Jan 2010, 15:18:38.

อ่าครับ ผมก็ใช้อยู่แต่เป็น 650W เริ่มจะไม่พอละเด๋วเปลี่ยนมาใช้บ้าง อิอิ

Comment

จริงๆ ผมอยากได้ 650W แต่ไหนๆ แล้วก็เอา 750W ไปเลย 555+

เอาไว้ลองรับการ์ดจอโหดๆ

Comment

เหมือนผมเลยอยากได้ 650wมันมีแต่ตัวไม่โปร ก็เลยซื้อ750wProเลย
        แต่พอจะเอามาใส่ปรากฎว่า....GTSของผมมันกลับบ้านเก่าไปเสียแล้ว อดเล่น-*-

ปล.แนะนำจะคับ ถ้าPSUของใครอยู่*ล่าง*ไม่แนะนำให้เล่นนะครับเพราะ 4pinหรือ8pinมันยาวไม่พอครับ
        เศสผมNZXT Tempest SERIES ต้องต่อสายเพิ่มครับ <<<<ซวยจริงๆ

Comment

แล้วถ้าเคสแบบ Full ทำไงว้าเนี่ย ดีน้าของผมเล็ก

Comment

Originally posted by ThanaSoft View Post
            แล้วถ้าเคสแบบ Full ทำไงว้าเนี่ย ดีน้าของผมเล็ก
            ใช้ Thermaltake สิครับ สายไฟพอ ^^

Comment

gtx295 ไหวไหมครับ

Comment

ไอ้เจ้า i-cute 750 w ของผมมันใช้กับ 4850 ยังไม่ไหวเลยอะครับ พอเปลี่ยนเป็น Seasonic 850 W OC ทั้ง CPU กะ GPU เหลือๆเล่นได้อีกหลาย แนะนำๆ

Comment

^
                  ^
                  ^
                  อันนี้ผมว่าเว่อละครับ มันน่าจะเสียมากกว่า

ของผม 280 ยังใส่มาเเล้ว ไม่เคยดับเลย
                  Last edited by lemonstory; 28 Jul 2009, 12:29:44.

Comment

650 ยัด 4870 +oc ยังเฉย

Comment

4850 ไม่ไหวเหรอครับ เวงละ

เเล้วเราใช้กับ 4770 2xCF อยู่ได้ยังไงว่ะตั้งนาน

เเถม OC อีก หรือมันจะฟลุกว่ะที่เล่นเเล้วไม่ดับ

Comment

Originally posted by BoyTeam View Post
                        เหมือนผมเลยอยากได้ 650wมันมีแต่ตัวไม่โปร ก็เลยซื้อ750wProเลย
                        แต่พอจะเอามาใส่ปรากฎว่า....GTSของผมมันกลับบ้านเก่าไปเสียแล้ว อดเล่น-*-

ปล.แนะนำจะคับ ถ้าPSUของใครอยู่*ล่าง*ไม่แนะนำให้เล่นนะครับเพราะ 4pinหรือ8pinมันยาวไม่พอครับ
                        เศสผมNZXT Tempest SERIES ต้องต่อสายเพิ่มครับ <<<<ซวยจริงๆ
                        แล้วสายมันจะยาวพอปะ ผมจะใช้ 750w pro กับ Icute SUPER 18 คับ MB Gigabyte GA-EP45-UD3P ช่วยตอบหน่อยคับซื้อศุกร์หน้าแล้วคับ

Comment

สายเพิ่มความยาว 24 มีขายที่tk 150บาทครับ 8พิน ก็ คงมี ไม่มีก็ เดินหา มีแน่นอน แต่ที่ หายากคือ 24 พิน tkมีขาย150บาทครับ

สาย ยาวไม่พอ ก็ ซื้อสาย ต่อ เอาครับ

เพราะ คนที่ ซัพพลายอยู่ บน จะได้ ปะโยชน์นะ ผมว่า แต่ผม อยู่ล่าง ก็ซื้อสายเพิ่มตามระเบียบ

750w นี่ 295 4870x2 ก็ไหวนะ สำหรับความคิดผม ยังไง มันจ่าย 700 ได้แน่ๆ
                          รุ่น 650w ก็ไหว อย่าดู ถูก คุณภาพตามราคา

อคติ อาจ ทำให้ พลาดอ่ะรัย บางสิ่ง
                          Last edited by yooyuti; 13 Sep 2009, 23:25:59.

Comment

Working...
                          X