Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zalman ZM-MFC3 Fan Controller พาเเนล หน้าหล่อ เเล้วก็ยังฉลาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Zalman ZM-MFC3 Fan Controller พาเเนล หน้าหล่อ เเล้วก็ยังฉลาด

ลองของเล่นใหม่ครับเพิ่งไปเอามาเมื่อวาน จากร้านเจได โดยฝากท่านSalapao2000 ซื้อมาให้ ต้องขอบคุณท่านมากครับ

Zalman ZM-MFC3 Fan Controller พาเเนล หน้าหล่อ ครับ

หล่อเเต่ไหนลองดูเอาครับ
    BORKED

http://www.zalman.co.kr/ENG/product/...ad.asp?idx=341

ส่วนนี่คือตัวจริงที่ใส่ในเครื่องของเผมเเล้ว ในสภาวะ Ide กินไปเเค่ 191 วัตต์

จากนั้นก็รัน Occt ในโหมด Psu ( โหมดนี้ ในสั่งให้ การ์ดจอ เเรม เเละ Cpu ให้โหลด มากที่สุดครับ เเละมีผมทำให้เครื่องทำงานมากที่สุดครับ )

มีผลทำให้เครื่องคอม กินไฟไปถึง 550 วัตต์

ส่วนตัวผมว่า เป็นพาเเนลที่สุดคุ้มค่าที่สุดเเล้ว เพราะ ตัวที่สามารถวัด อัตรากินกระเเสไปได้เเบบห่วยๆ ก็ราคาประมาณ 2000กว่าเเล้วครับ
    เเถมตัวนี้สามารถสั่งรอบพัดลม ได้ด้วย เเละยังมี Timer เเสดงเวลาที่เปิดเครื่องได้ด้วย

สนใจ ซื้อได้ที่เจได ตามลิ้งค์นี้ครับ http://www.jedicool.com/product.php?id=1331

เห็นๆอยู่เหมือนกันแต่อยากรู้ว่า มันคำนวนได้แม่นขนาดไหนครับ ขนาด i7 ยังซดไป 550w เองคงผมคงไม่เกิน350มั่งนี้

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
      เห็นๆอยู่เหมือนกันแต่อยากรู้ว่า มันคำนวนได้แม่นขนาดไหนครับ ขนาด i7 ยังซดไป 550w เองคงผมคงไม่เกิน350มั่งนี้
      มีชุดเซนต์เซอร์ ไปคล่อม สายไฟก่อนเข้า Psuอ่ะครับ

Comment

สวยมากครับพี่เจมส์ แต่สงสัยราคาจะเอี้อมไม่ถึง T-T

Comment

ดันครับ สวย

Comment

Originally posted by Explosively View Post
            สวยมากครับพี่เจมส์ แต่สงสัยราคาจะเอี้อมไม่ถึง T-T
            Originally posted by sit02 View Post
            ดันครับ สวย
            ครับสวย ส่วนเรื่องราคาผมว่าสมเหตุผลครับ

Comment

ขอถามนิดนึงครับ เพิ่งไปซื้อมาเหมือนกัน
              แต่พอดีเป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องคอมฯ สักเท่าไหร่ เลย งงๆ บางจุดครับ

สายไฟพัดลมที่เป็น 2 สาย แต่หัวเป็น 3 รู นี่สามารถเอามาใส่กับเจ้าตัวนี้ได้หรือไม่ครับ

อีกอย่างนึงคือ แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าพัดลมของเราปรับได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ search หาตั้งนานยังไม่เจอใครใช้ เพิ่งเจอนี่ละครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เล็งไว้เหมือนกันคับ แต่ไม่มีตังเลยจิงๆ

Comment

ผมซื้อมาวันนี้ จัดว่าสวยเลยที่เดียว คิดไม่ผิดที่ซื้อจิง ๆ กะว่าตอนแรกจะไปดูของ scythe แต่พอไปดูแล้ว งานไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ไม่ค่อยเนียบ เลยลองไปดู zalman โอว....ของเค้าเนียบกว่าจิง ๆ เลยจัดมาเลย

Comment

ดีทุกอย่าง เสียเรื่องประกันอย่างเดียว แค่ 1 เดือน น่าประกัน สัก 6 เดือนจะดีไม่น้อยครับ ท่านเจมส์

Comment

Originally posted by suriyon77 View Post
                      ดีทุกอย่าง เสียเรื่องประกันอย่างเดียว แค่ 1 เดือน น่าประกัน สัก 6 เดือนจะดีไม่น้อยครับ ท่านเจมส์
                      ตอนนี้ที่ออกในงาน Computex ผมว่าจะสั่งมาเเล้วจากเวปนี่ http://www.quietpcusa.com/Zalman-ZM-...r--P593C7.aspx เเต่ พอคิดเป็นเงินไทยรวมค่าขนส่ง เรื่องประกันไม่ต้องพูดถึง ตก3000บาท เจไดเอาเข้ามาผมเลยเฉยๆเรื่องประกันครับ

Originally posted by Supal_P View Post
                      ขอถามนิดนึงครับ เพิ่งไปซื้อมาเหมือนกัน
                      แต่พอดีเป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องคอมฯ สักเท่าไหร่ เลย งงๆ บางจุดครับ

สายไฟพัดลมที่เป็น 2 สาย แต่หัวเป็น 3 รู นี่สามารถเอามาใส่กับเจ้าตัวนี้ได้หรือไม่ครับ

อีกอย่างนึงคือ แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าพัดลมของเราปรับได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ search หาตั้งนานยังไม่เจอใครใช้ เพิ่งเจอนี่ละครับ

ขอบคุณครับ
                      ใส่ได้ครับ เเต่ไม่โชว์รอบ

Originally posted by JediPong View Post
                      เล็งไว้เหมือนกันคับ แต่ไม่มีตังเลยจิงๆ

Originally posted by Madtruck View Post
                      ผมซื้อมาวันนี้ จัดว่าสวยเลยที่เดียว คิดไม่ผิดที่ซื้อจิง ๆ กะว่าตอนแรกจะไปดูของ scythe แต่พอไปดูแล้ว งานไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ไม่ค่อยเนียบ เลยลองไปดู zalman โอว....ของเค้าเนียบกว่าจิง ๆ เลยจัดมาเลย
                      ครับเนียบมาก

Comment

เจ๋ง ครับท่านบอล

Comment

อืมส์ คุ้มจริงๆ

Comment

สอยมาวันที่ 5 ก.ค. สเปคเครื่องตอนปกติ 99W ตอนเล่น pes2009 ขึ้นไป 110W
                            แต่ power บางที่มันก็ไม่โชว์เป็น 000W พอเล่นไปสักพักหันไปดู W ก็ขึ้นมาละ แต่ปกติเปิดเครื่องจะโชว์ทันที

Comment

ใส่ตัวนี้แล้วจัดสายยากไหมครับ เพราะเห็นมีตัวที่ต้องต่อกับ psu ด้านนอกด้วย
                              ดูสเป็คในเวบ jedi บอกว่าแสดงผลในช่วง 10~999W ถ้าเกินนี้จะเป็นอย่างไรบ้าง front จะพังไหม มีใครลอง full load เกิน 1000w หรือยังครับ

Comment

Working...
                              X