Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะกล่องLCD DEll S2309W ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะกล่องLCD DEll S2309W ครับผม

สวัสดี ท่านๆ ชาว OCZ และ พี่น้อง ทุกคนครับ วันนี้ผมได้รับ ตัว S2309W ตัวเป็นๆยังดิ้นอยู่ครับผม

มาแกะกล่องเทียบกับ รุ่น พี่อย่าง S2409W ซึ่งท่าน Inspiral ได้ Review ให้ชมไปแล้วนะครับ คลิ๊กเลยครับ

Spec

เปรียบเทียบกับ รุ่นพี่ S2409W ตั้งแต่ข้างนอกเลยครับ

จะ้เห็นว่า ขนาดกล่อง ต่างกันเล็กน้อยครับผม

ความหนา ก็ต่างกันเล็กน้อยครับ
    ภายนอก สัญลักษณ์และรูป ต่างๆ เหมือนกันครับ

รูป ซ้าย เป็นของ S2409W รูปขวา S2309W ครับ
    ต่างกันเล็กน้อย ครับตรงโฟม

ของแถมในกล่อง ที่ให้มาเหมือนกัน เลยครับ มี สาย DVI คู่มือ CD ขาตั้ง

ขาตั้ง ใช้แทนกันได้เลยครับ

ด้านหน้่า-หลัง เล็กกว่านิดหน่อยครับ เหมือน ฝาแฝดเลยครับ

้ข้างหน้าบอกไว้ชัดเจนครับ Full HD แน่นอนครับ

มาดูที่ port ด้านล่าง ช่องเชื่อมต่อประกอบด้วย DVI , VGA ,ต่างกันกับรุ่นพี่ S2409W คือ HDMI และ audio in - audio out

ปุ้มเปิดปิด จะอยู่ตรงมุมขวาล่าง ระบบกึ่งสัมผัส มีไฟบอกสถานะเป็นสีขาว ส่วน panel config จะอยู่ด้านข้าง เหมือนกันทั้งสองรุ่นครับ

ภาพใช้งาน จริง สี และ ภาพ คุณภาพ เหมือนกันทุกอย่างครับ

สรุป ว่า S2309W รุ่นน้องเหมือนกันเกือบทุกอย่าง กับรุ่นพี่ S2409W ทั้งความละเอียด รูปลักษณ์ ภายนอก เหมือน ฝาแฝดครับ
    กล่องและของแถม เกือบจะเหมือนกันทุกอย่างครับ
    ข้อแตกต่างที่คือ ช่องต่อ HDMI และ audio in - audio out ที่ ทาง dell ได้ตัดตรงนี้ออกไป และขนาดจอ ที่เล็กกว่า เพียงเล็กน้อย
    แต่ราคาถูกกว่า 23นิ้ว บางยี่ห้อ แถม ประกัน ดี อย่าง dell ครับผม
    ช่องสัญญาน HDMI จริงๆแล้ว คุณภาพ ก็ เหมือนกัน HDMI ครับ ต่างกันตรงที่ HDMI สามารถส่งสัญญานเสียงได้ด้วย เท่านั้นเอง อ่านรายละเอียด เพิ่มเติม <<<<กด
    ฉะนั้น เคยมีคำถามว่า ส่งสัญญาน ภาพ Full hd 1920*1080 นั้นจำเป็นต้องใช้สาย HDMI หรือไม่ ผมบอกได้เลยครับ ว่า ไม่จำเป็นครับ ผม จะใช้ DVI หรือ HDMI ภาพที่ออกมาชัดเหมือนกันครับ

สุดท้ายนี้ หวังว่า รีวิว นี้จะเป็นประโยชน์แก่ ทุกๆท่านในการตัดสินใจเลือกซื้อ นะครับ

ขอบคุณ ทุกท่านที่ ติดตามผมมา ตลอดครับ
    Last edited by blackdark5; 30 Jun 2009, 05:53:52.

เจิมมมมมมม สวยมากครับ

Comment

งามมม น่าสนใจ มาก

เทียบกัน 22" wide นี้ใคร ใครกว่ากันอ่าครับ

Comment

โอนเงินซ์้อละ2ตัว รอรับของครับ

Comment

แวะมาชม

แจ่มๆ ครับ

>< ~

Comment

ตัวจั๊กบาทนิ

Comment

งามมากๆ

Comment

มีของใหมครับ ราคาเท่าไรคับรุ่นนี้

Comment

ราคาเท่าไหร่ครับรุ่นนี้ pm กลับด้วยครับ

Comment

Working...
                  X