Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] neolution 209DA mATX case ราคาเบาๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] neolution 209DA mATX case ราคาเบาๆ

ก็ไม่น่านะครับ เนื่องจากไปลงห้องผิด ไปลงห้องรีวิวเกมซะงั้น T-T

สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้องชาว Overclockzone ทั้งหลายแหล่
    มาวันนี้ ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ขายของครับ แหะๆ วันนี้เรามาเจอกันใน

Review mATX case neolution 209DA

ในทุกวันนี้ความต้องการคอมพิวเตอร์ขนาดเล็กๆ เพื่อความสะดวกสบายในหลายๆ ด้าน
    ทั้งในเรื่องความประหยัดไฟ ที่มีมากกว่าแน่นอน และความประหยัดในเรื่องของค่าตัวของมันเอง
    (ส่วนมากนะครับ) สิ่งที่จำเป็นก็คือเคส เพราะเคสมันจะทำให้คอมเล็กตามไปอ่านะ - -"

ในท้องตลาด แบบผมถ้าเดินที่ตึกคอมขอนแก่น เคสเล็กๆ พวกนี้จะมีราคาสูงนะครับ 1200-1800 อะไรก็ว่าไป แล้วแต่ความสวยงาม เข้าเรื่องกันดีกว่า เคสที่ผมจะนำมารีวิววันนี้ เป็นเคสที่มีราคาถูก
    ถูกมากด้วยนะครับ ราคา 800 บาท ซื้อมาจาก Advice เด้อ ไม่ได้จะมาโฆษณานะครับ
    แต่ผมคิดว่ามันดีจริง เลยอยากจะแนะนำเฉยๆ

เริ่มกันเลยดีกว่าเนอะ อิๆ

มานี่เลยๆ ของมาแล้ว รูปร่างหน้าตาของกล่องก็ดูดีนะครับ มีที่จับด้านบนด้วยแฮะ ไม่เหมือนเคส 800 บาทเลย 555+

มาดูตรงนี้กัน ตรงนี้จะบอกว่าอะไรอยู่ข้างในกล่อง (จะบอกเขาทำไมหว่า ก็รู้อยู่ว่าอะไรอยู่ข้างใน)

มาแล้วววววว เงาะถอดรูป อิๆ แพ็กเกจก็ดูดีนะครับ เหมือนเคสทั่วไป
    ปล. วิวข้างหลังอย่าไปใส่ใจเน้อ คราวหน้าจะหา BG ที่ดีกว่านี้

อันนี้ถึงจะเรียกว่าถอดรูปจริงๆ สินะ เฮ้อ สวยไหมครับ ผมว่าเรียบๆ ดี ผมชอบเรียบๆ แบบนี้แหละ

วางนอนก็ได้นะเออ

ข้างหลังครับ

++++++++

เอาล่ะๆ มาดูข้างในกันดีกว่า ผมว่าทำออกมาดีนะครับ มาดูกันๆ

มาดูพาวเวอร์ซัพพลายกันดีกว่าครับ

อันนี้เลยครับ โดนโกหกจะๆ แหะๆ
    สเปกตามเว็บมันจะเป็น 500W นะครับ แต่ผมดูยังไงจากฉลากนี่มันก็เป็น 350W ชัดๆ
    แต่ก็อย่างว่าแหละเนาะ จะใส่อะไรมาก ใช่มะ

อย่าไปซีเรียส มาต่อกันที่ความทนทานนะครับ จากเนื้อเหล็กตามหลักของ Materials แล้ว (กำ เลยไปวิชาเรียนซะงั้น) เอาเป็นว่า มันดูแล้วแข็งแรงเกินราคา 800 นะครับ ตามมุมขอบก็ไม่ค่อยจะมีรอยคมซักเท่าไหร่ อ่อ มาดูรูปกันดีกว่าเนาะ

หากท่านๆ พิจารณาดู จะเห็นได้ว่ามีคานพาดกลางทั้งด้านซ้ายด้านขวานะครับ ซึ่งสามารถทำให้เราวางเคสแบบนอนได้ แล้วก็สามารถเอาจอ LCD วางใส่ได้อีก แหม่ แหล่มจริง

ของแถมนะครับ เหอะๆ จะเห็นได้ว่าทำให้สามารถวางนอน วางตั้งได้ ซึ่งทางผู้ออกแบบก็คงต้องการจะบอกแบบนั้นด้วย เพราะว่าให้ฐานรองมาแบบติดเอาเองนะ ก็เลือกติดเอาได้ว่าจะวางนอนหรือวางตั้ง

อิๆ

มาสรุปกันดีกว่าครับ หลายรูปเหลือเกินเนาะ อันนี้จะมีข้อดีอยู่เยอะเลยนะครับ ทั้งเรื่องวัสดุที่ใช้
    การลบคมลบเหลี่ยม ทำให้ไม่มีที่บาดมือเยอะซะจนไม่อยากจะจับ การจัดระเบียบภายในเคสทำได้ดี
    ใส่ได้ครบพาวเวอร์ซัพพลายก็มีความเพียงพอต่อความต้องการของระบบเล็กๆ แหม่ สาธยายไม่หมดจริงๆ แถมราคาถูกเกินคุณภาพจริงๆ ผมคิดงั้นนะ ซึ่งมันน่าจะเป็นตัวเลือกอันดับต้นๆ ของคนงบน้อยได้เลยครับ

แต่ข้อเสียก็คือ มันไม่สามารถแยกร่างกันได้แบบ Transformer นะครับ มันเย็บลิเบ็ตไว้หมดเลยง่ะ
    แล้วก็ PSU ที่ดันมาหลอกกันซะได้ T-T

อ่อ ลืมนะครับ ว่าที่เห็นเป็นฝาๆ ข้างๆ ช่อง DVD-RW นั่นมันคือที่เปิดให้พวก Port USB , Audio อะไรเทือกนั้นครับ ลืมจริงๆ แหม่ มือใหม่ครับ ขออภัยด้วย

เอาล่ะ จบลงด้วยดีนะครับ สำหรับการ Review ครั้งแรกของผม ติชมกันมาได้เลยนะครับ รับทุกความคิดเห็น

dy009

แจ่มเลย

Comment

รีวิวแจ่มเลยครับ ดูรูปเพลิน psu กระจอกๆเหมือนกันเลย 555
      แต่ของผมก็ไม่ได้ใส่อะไรเข้าไปมาก psu ก็รับได้สบายๆละ
      Last edited by moteabc; 27 Jun 2009, 19:12:03.

Comment

สงสัยนิดหน่อยคับ

PSU มันขนาดเล็กกว่า PSU ปกติใช่ป่าว ?
        แล้วงี้เกิดเราจะอัพ PSU จะซื้อแบบขนาดปกติมา มันจะใส่ได้ป่าวคับ ?

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
          สงสัยนิดหน่อยคับ

PSU มันขนาดเล็กกว่า PSU ปกติใช่ป่าว ?
          แล้วงี้เกิดเราจะอัพ PSU จะซื้อแบบขนาดปกติมา มันจะใส่ได้ป่าวคับ ?
          PSU ขนาด Micro-ATX เมืองไทยหายากหน่อยเอาแบบวัตต์เต็มๆสูบ

กะว่าจะสั่งจากนอก 500 วัตต์แท้ๆ มาใช้กับ 4870X2 เจอราคาไปหงายหลังเลย
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

^
            ^

ถูก

หรือไม่งั้นก็ไปแงะมาจากเคส mATX ของพวก Brandname นะครับ

Comment

ตัวนี้ slot pci ต้องใช้แบบก้านสั้นใช่ปะครับ

Comment

Originally posted by rEzNooT View Post
                ตัวนี้ slot pci ต้องใช้แบบก้านสั้นใช่ปะครับ
                ใส่แบบก้านยาวได้คับ(ออกแนวทุเรียน)
                ราคากำลังดี คุ้ม แต่เหล็กบางไปหน่อย
                แต่ไม่รู้ว่าท่าน จขกท.ได้บวกราคาค่าส่งสำหรับ ตจว.ด้วยป่าว อิอิ
                ถ้าเปิดร้านเอง 800 คงเหงื่อตก หุหุ ผมสั่งครั้งละ30-50ตัวได้ราคาสีม่วงกับแดงคับ ค่าส่ง100ต่อตัว
                รับประกัน 1 ปี ได้powerสำรองเปลี่ยน10ตัวด้วยคับ ขาย990

Comment

ใส่ P5Q: Pro: ได้ไหมเนี่ย น่ารักดี ครับ

Comment

สวยดีคับ แล้วไม่ทราบว่า ยาว*สูง*ลึก เท่าไหร๊อ่าคับ

Comment

สวยครับ น่าสนใจดี

Comment

สวยจ้า ขอบคุ้น

Comment

แหล่มมากครับน้อง อิอิ

Comment

พึ่งซื้อมมาตัวเดียวกันใช้กับ d925 m/b g31 vgaPCIe ATi 4670/1GB ICEQ DUAL HIS (DDR3,TD)
                            HD 500GB ram ddrII /8004 GB psu ตัวนี้เอาอยู่สบายครับ

Comment

ชอบตรงนี้เลย ฝาอีกด้านก็เปิดได้ด้วย

ใช้เคสลักษณะนี้มา 2 ตัว ฝาเปิดได้ด้านเดียวซ่อนสายลำบากมาก -*-

Comment

Working...
                              X