Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Gaming Mouse เเต่ละตัว ครบครัน ประกอบการตัดสินใจซื้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ร้าน P&Y ซื้อ G9X 5000 dpi มา 3200
    คีบอร์ด G15 2990 แต่ซื้อหลายอย่าง เลยได้ลดอีกนิดหน่อย

สำหรับคอเกม ถือว่าคุ้ม

Comment

ช่วยดูของผมให้หน่อย คับ http://forums.overclockzone.com/foru...26#post9079426

Comment

ดูให้เเล้วนะครับ เเหม่ ไปหาขุดมาจากไหนเนี่ย -*-

Comment

ถามความเห็นหน่อยครับ พอดีมีแผนจะซื้อ ชุด Gaming ซักชุด ตอนนี้ที่เล็งๆไว้ตอนแรกก็ Exactmat+Side wider X8+Side wider X6 แต่เห็น Review ของ ท่านsleipnir หลายๆัอันก็เลยว่าจะเปลี่ยน pad เป็น Sphex แทน ส่วนเมาส์นี้ยังไม่มีตัวเข้าตานอกจาก X8(จริงๆดู G9X แต่รูปร่างมันจับไม่ถนัดแน่ๆ ส่วนMamba อยากได้แต่ราคาแพงเกิน X8 เยอะเลย) ส่วน K/B อันนี้ยังไม่แน่ใจจริงๆชอบ X6 แต่ ติดปัญหาอย่างเดียวคือ Layout มันนี้แหละเอา F1 มาตรง ECS ซะงั้น จริงๆถ้า Layout มันตรงมาตรฐานนี้จะเป็นอะไรที่ Perfect มาก แล้วเห็น ท่านsleipnir บอกว่า K/B ตัวใหม่ของ Microsoft จะออกมาให้ Layout ตรงมาตรฐานเลยคิดว่าน่าจะรออีกนิดดีหรือเปล่า~ เพราะผมกะจะซื้อทั่งทีก็เอา ครบเซ็ต3อย่างไปเลย อายุใช้งานมันจะได้พอๆกัน ไม่อยากซื้อไอนู้นที ไอนี้ที

Comment

รอไม่อีกนิดอะสิครับ เพราะต้องรออีก 1 ปีครึ่งครับ ถึงมีรุ่นทอปกว่า x6 - -

ปล คีบอดมี G15 อีกตัวนะครับที่โอ ส่วนตัวว่าคุณภาพเจ๋งมากกว่า x6 อีก เเต่มันจะไม่เข้าตาตรงไฟมันไม่เเรงเท่า x6 ครับ

ส่วน x8 เป็นเม้าตจัวเดียวที่ยกเว่นครับ ให้ใช้กับ Sphex เท่านั้นครับ เพิ่งลองเอามันมาถูๆ วันนี้ ใช้ได้ครับ เเต่ห้ามใช้กับ ExactMat , Destructor เพราะลองเเล้ว เเย่ครับ มากๆ โดยเฉพาะกับ Destructor นี่ ถ้าเป็นตัวอื่นจะเทพมาก เเต่เป็น X8 นี่จบเห่เลย

ที่พูดมา เฉพาะ X8 นะครับ

ถ้ายังงัย เม้าต้องการเป็นไร้สายเท่านั้นหรือครับ เพราะผมดู๔ตอนนี้ เม้าไร้สายยังไม่ดีซักตัว สเปคดีสุดคือ G9x ครับ ทั้ง x8 , mamba เทียบไม่ได้ครับ พูดจากประสบการตรง เพราะจับมาหมดเเล้ว - -" (ถ้าไม่นับเรื่องมีสาย/ไร้สาย) เเต่ก็ บางคนจับไม่ถนัดอีกจริงๆ

ปล สนใจ xx8 จริงๆหรอครับ ผมว่า ก่อนจะซื้อ คุยหลังไมกับผมก่อนดีกว่านะ เพราะข้อเสียมันเยอะเหมือนกัน ที่ผมใช้ๆมาเเล้วรู้

เดวเสา-อาทิตนี้จะเขียนเม้ารีวิวรวมเเบบละเอียดรายตัวไปเลย เเต่ถ้าจะซื้อ pm ก่อนครับ x8 มีอะไรมากกว่านั้นเยอะ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
              รอไม่อีกนิดอะสิครับ เพราะต้องรออีก 1 ปีครึ่งครับ ถึงมีรุ่นทอปกว่า x6 - -

ปล คีบอดมี G15 อีกตัวนะครับที่โอ ส่วนตัวว่าคุณภาพเจ๋งมากกว่า x6 อีก เเต่มันจะไม่เข้าตาตรงไฟมันไม่เเรงเท่า x6 ครับ

ส่วน x8 เป็นเม้าตจัวเดียวที่ยกเว่นครับ ให้ใช้กับ Sphex เท่านั้นครับ เพิ่งลองเอามันมาถูๆ วันนี้ ใช้ได้ครับ เเต่ห้ามใช้กับ ExactMat , Destructor เพราะลองเเล้ว เเย่ครับ มากๆ โดยเฉพาะกับ Destructor นี่ ถ้าเป็นตัวอื่นจะเทพมาก เเต่เป็น X8 นี่จบเห่เลย

ที่พูดมา เฉพาะ X8 นะครับ

ถ้ายังงัย เม้าต้องการเป็นไร้สายเท่านั้นหรือครับ เพราะผมดู๔ตอนนี้ เม้าไร้สายยังไม่ดีซักตัว สเปคดีสุดคือ G9x ครับ ทั้ง x8 , mamba เทียบไม่ได้ครับ พูดจากประสบการตรง เพราะจับมาหมดเเล้ว - -" (ถ้าไม่นับเรื่องมีสาย/ไร้สาย) เเต่ก็ บางคนจับไม่ถนัดอีกจริงๆ

ปล สนใจ xx8 จริงๆหรอครับ ผมว่า ก่อนจะซื้อ คุยหลังไมกับผมก่อนดีกว่านะ เพราะข้อเสียมันเยอะเหมือนกัน ที่ผมใช้ๆมาเเล้วรู้

เดวเสา-อาทิตนี้จะเขียนเม้ารีวิวรวมเเบบละเอียดรายตัวไปเลย เเต่ถ้าจะซื้อ pm ก่อนครับ x8 มีอะไรมากกว่านั้นเยอะ
              G9X ผมว่ามันดูอวบๆ แถมเมาส์ดูเล็กๆอะครับยังไงช่วย PM รายละเอียดของเมาส์ G9X , Sidewider X8 , Mamba หรือถ้ามีตัวไหนแนะนำก็เชิญได้เลยครับ ส่วนจะมีสายหรือไม่มีผมใช้หมดแหละครับ แต่ตัว X8 ผมเห็นมันเป็นไร้สาย+ราคาไม่แพงแบบ Mamba ก็เลยน่าสนใจดีน่ะครับ

ส่วนเรื่อง K/B นี้ที่ผมชอบ X6 หลักๆอีกอย่างคือ ผมเป็นคนถนัดซ้ายครับ แล้ว X6 มันย้าย Numpad มาไว้ทางซ้ายได้ ทำให้เวลากดอะไรแล้วสะดวกกว่าเลื่อนมือซ้ายไปกดทางขวามากกว่า

ป.ล.ถ้าไม่สะดวกยังไง ผมรออ่าน Review เสาร์-อาทิตย์ ก็ได้ครับเพราะอยากได้ของที่ถูกใจที่สุด~ รีบซื้อมาไม่ถูกใจจะมานั่งเบื่อตอนขายอีก =w="
              Last edited by wizardsoul; 4 Aug 2009, 13:27:08.

Comment

Working...
              X