Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] แกะกล่อง! Thermaltake Spin Q !! (มือใหม่หัดทำ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] แกะกล่อง! Thermaltake Spin Q !! (มือใหม่หัดทำ)

ถึงจะซ้ำกับreviewทางเวปแต่ก็ขอพื้นที่นิดนึงนะขอรับ ทำครั้งแรก อาจจะดูห่วย แต่ก็ตั้งใจทำครับ
    รูปไม่ค่อยชัดนะครับ (กล้องเริ่มเน่าและ)(เก็บมันแต่noise)

อัพเดท !!! เรปที่2 และ 15 ครับ

สรุป กดครับ

OverClock @ 3.6 เป็นยังไงไปดู... อัพเดท เพิ่ม วีดีโอการทดสอบ!!!

Extreme OverClock @ 3.789 ไปดูกันเถอะ อัพเดท เพิ่มคลิป

เพิ่งหิ้วมาหมาดๆ ยังไม่เอาออกจากถุงเลย

ถอดถุงซะ หึหึ ขอยลโฉมกล่องงามๆหน่อยดิ๊

หลายมุม กล่อง ครับ

เอากล่องมาเข้าช๊อบซะหน่อย สวยขึ้นนิส

เอาล่ะ เปิดกล่องล่ะนะ ฮึ่ยยยยยยย กล่องแกะยากจริงๆ กว่าจะเปิดได้เล่นเอาเมื่อยนิ้ว

เอามันออกมา!!! วัสดุที่ใช้เป็นพลาสติกขึ้นรูป2ชิ้นครับ

จับวางคู่กับกล่องซะหน่อย

เอ่า ซูมซู๊มซูม เย้ ชัดขึ้นนิส

แกะพลาสติกออกมา เอ่า ฮื่ยยยยย แกะยากจริงๆ ยึดไว้ซะแน่นเชียว แต่ต้องค่อยๆแกะกลัวของข้างในช้ำซะก่อน

เอ่า ดูกันใช้ชัดๆ

ด้านข้าง ยิงแฟรชใส่ซะ

โอยสว่างไป ปิดแฟรชถ่ายดีกว่า มันก็ยังสวยอยู่ดี

อีกมุม

อันนี้พัดลมครับ ดูแล่วน่าจะถอดได้ครับ

อีกมุม

และอีกมุม

ข้างในกล่องมี ขา775 และam2 ให้ครับ มีคู่มือ และ สติกเกอร์มาให้ด้วย

สายไฟให้มายาวพอสมควรครับ มีปุ่มหมุนๆปรับรอบพัดลมครับ

ขนาดยังไม่แกะฟิมล์ยังสะท้อนเงาขนาดนี้ แล้วถ้าแกะจะขนาดไหน

ร้านที่ผมซื้อหิ้วมาจากร้าน jedi ครับ ซูมกันให้เห็นชัดๆ

หมดแล้วครับสำหรับแกะกล่อง ตอนนี้ ก็ จับยัดใส่กล่อง รอการเทสต่อไปครับ

ถ่ายคู่กับเคสซะหน่อย ก่อนจะจับใส่

หลังจากถ่ายรูปคู่เสร็จ ก็มาวางไว้ก่อน รอการเทส ต่อปายยยยยยย

หมดแล้วครับสำหรับแกะกล่อง

เดี๋ยวรูปตอนใส่คอมและทดสอบ จะตามทีหลังมานะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามา(ทน)รับชมครับ
    Last edited by Dej_SAVAGE; 15 Apr 2009, 23:43:18.

เพิ่งประกอบคอมเสร็จ เล่นเอาเมื่อยเลย

รูประหว่างการติดตั้งครับ ติดตั้งค่อนข้างยากครับ เพราะไม่ชินกับ ขาล๊อคแบบอินเทล นั่งหมุนอยู่ตั้งนาน เพิ่งรู้ว่า กดแล้วมันล๊อคเลย

เตรียมวางล่ะนะ

มาดูสิ่งที่ต้องใช้กัน

จับเอาซิ้งค์เก่าใส่กล่อง(บ้านใหม่)ซะเลย

ลอกฟิล์มออกมา เงาแว๊บบบ

ทาซิลิโคนซะหน่อย หนาไปป่าวหว่า ????

จับวางลงบอร์ด

เอ่า ยลโฉมตอนใช้งานซะหน่อย

เดี๋ยวมีรูปผลทดสอบ+เปลี่ยนมุมเพิ่มอีกครับ
    Last edited by Dej_SAVAGE; 14 Apr 2009, 17:15:10.

Comment

จองต่ิอ

Comment

สวยครับอยากได้มากๆ แลกกับ HR-01 ผมไหมครัับซิงค์เทพ

Comment

ซิ้งกระติ๊บข้าวเหนียว
          สวยดีครับ

รบกวนนิดนึง พัดลมที่มากะตัวนี้ มัน Bushless หรือ Ballbaring อ่ะครับ ท่าทางจะหาเปลี่ยนไม่ได้แน่เลย

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
            สวยครับอยากได้มากๆ แลกกับ HR-01 ผมไหมครัับซิงค์เทพ
            ยังไม่ทันจะใช้เลย ขอให้ก่อนได้มะ

เป็นบรัสเลสครับ

ถ้าจะเปลี่ยนพัดลมสวสัยต้องงัดจาก blower เอา

Comment

ซิ้งสวย มากเลยท่าน

Comment

สวยงามมากมาย เลย

รอชมผลเทส

Comment

สวยดีแหะ จะเย็นมั้ยน่ะ

Comment

วันอังคารนี้รู้กัน

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                      วันอังคารนี้รู้กัน
                      อยากดูแล้วครับ ๆ

Comment

กางเต้นรอ

Comment

ท่านจขกท. ใช้ซาวน์ออนบอร์ดป่ะคับ

เห้อเซ็งๆๆ ไม่ได้ใช้วิสต้าล่ะ การ์ดซาวน์ไม่อำนวย คิดถึงวิสต้าใจจะขาด งุงิ

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
                            ท่านจขกท. ใช้ซาวน์ออนบอร์ดป่ะคับ

เห้อเซ็งๆๆ ไม่ได้ใช้วิสต้าล่ะ การ์ดซาวน์ไม่อำนวย คิดถึงวิสต้าใจจะขาด งุงิ
                            ซาวน์ออนบอร์ดครับ

Comment

รูป+ผลทดสอบมาแล้วครับ
                              มาชมกันเลย

ทดสอบด้วยโปรแกรม Intel Burn Test v1.9 นะครับ อุณหภูมิห้องประมาณ25องศา (เปิดแอร์)

มุมแรก ตามที่เค้าใส่กันทั่วไป

พาเจ้าเดวิวน้อยมาชมด้วย 555+

มาดูผลเทสกัน เอ๊ะ!!! ทำไมมันร้อนจังฟะ

เฮ้ยย!!!ไหงเป็นงี้เนี่ย ร้อนกว่าซิ้งค์เดิมอีก

ไหนรื้อมาดูใหม่ดิ๊

โอ้โห สงสัยทาซิลิโคนบางไป ไม่ติดเนื้อเลย

ไม่ไหวๆ แต้มใหม่ๆๆ

ฝากไว้ก่อนเถอะ!!! ขอทำอีกมุมต่อล่ะ หึหึ

อ่ะ เปลี่ยนเป็นมุม ตั้งขึ้นบ้าง

ชมไฟซะหน่อย

บรรยากาศระหว่างเทสๆ

ระหว่างเทส อืม...เย็นลงแฮะ

เสร็จแว้วว ชุดที่2

เริ่มชุดที่3 แนว ตั้ง ลง

แกะยากจริงๆ พอเเกะเสร็จรู้สึกแสบๆนิ้วจึงมาดูแล้ว........ก็......
                              แว๊กกก!!! เลือดดออกกก!!! ซิ้งค์มันสวยบาดมือจริงๆ

จับใส่เคสซะ

เปิดเครื่องงง

ซูมกันให้ชัดๆว่าเปลี่ยนมุม

บรรยากาศระหว่างทดสอบ

ชุดที่3เสร็จเรียบร้อย

เดี๋ยวมีต่อ ขอพักหายใจแปร๊ปป
                              Last edited by Dej_SAVAGE; 14 Apr 2009, 23:21:59.

Comment

Working...
                              X