Announcement

Collapse
No announcement yet.

[เว็บนอก]Sumsung 2233GW LCD 22" Crystal Bright

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [เว็บนอก]Sumsung 2233GW LCD 22" Crystal Bright

Sumsung 2233GW LCD 22" Crystal Bright

ขออนุญาตินะครับอันนี้ไม่ใช่ของผม ของเว็บนอกเค้า เอาของเค้ามาให้ดูน่าเกลียดป่ะเนี่ย (เอาไว้ถ้าผมเปลี่ยนใหม่แล้วผมจะ Reviews ของผมอีกทีละกัน ^-^)
    พอดีกำลังจะซื้อจอใหม่เลยหาข้อมูลแล้วไปเจอเข้า เลยเอามาแบ่งให้ท่าน ๆ ชมกัน

ตัวนี้เป็น Sumsung 2233GW 22" จอกระจกตัวสีขาว ยังไม่เคยเห็นเลยตัวสีขาวเคยเห็นแต่สีดำ ผมว่าสีขาวสวยกว่าอีก

ข้อมูลจอเข้าไปดูได้ที่
    คลิกๆ

จากเว็บ http://bbs.cool3c.com/

จากเว็บ http://samsungplayer.pixnet.net/blog

(เอาไว้ถ้าผมเปลี่ยนใหม่แล้วผมจะ Reviews ของผมอีกทีละกัน ^-^) ขอบคุณครับ

ขาวก็สวย ดำก็ดุดันครับ

ขาวๆอย่างนี้ เหมาะกับโต๊ะทำงานหรูๆ ดีครับ

กรอบขาวๆที่เห็น ผมว่ามันก็ไม่ได้รบกวนสายตาอะไรนะครับ เพราะยังไงความเปรียบต่างของแสงจากจอมันมากกว่าอยู่แล้ว น่าจะไม่มีปัญหาอะไร

อื่นๆก็เหมือนกันหมดนั่นแหล่ะ (ก็ยังดีไซน์ได้ดีผิดหูผิดตาจากซัมซุงยุคแรกๆมากนัก)

แต่ขอติหน่อยเถอะครับ เป็นกันทุกซีรีย์เลย

ขาตั้ง ขอให้มันถอดได้ง่ายๆ (ด้วยวิธีธรรมดาๆ) แต่ล๊อคได้แน่นหนาสักหน่อยก็ดี แบบในรูปนั่นรู้สึกจะน่าจะมีปัญหานะ ถ้าเดือดพลาสติกตรงนั้นไม่แข็งแรงพอ มีหักแน่ๆ

ปรับระดับองศาให้ได้มากกว่านี้สักหน่อย

เลื่อนขึ้นลงได้ ไม่ต้องมาก สัก 4 - 5 เซนติเมตร เพราะ ผมก็มีปัญหาเรื่องนี้กับการวางบนเคาท์เตอร์เหมือนกัน ทำให้ต้องไปเล่นจอตัวอื่นเพราะเพียงแค่ มันปรับได้แค่นั้น (แต่ใจมันไปกับซัมซุงแล้วเพราะเทสมาแล้วค่อนข้างพอใจ)

และสุดท้ายก็ dot pitch พาแนลรุ่นต่อๆไป ขอให้มันเล็กลงกว่านี้สักนิด เพราะตอนนี้ เริ่มมองออกแล้วว่าละเอียดไม่เท่าของอีกยี่ห้อนึง หมายถึง ระยะการมองที่80 เซนติเมตร ยังพอมองเห็นบล๊อกที่มีพิกเซลเรียงตัวกัน RGB รวมนั้น ผมว่าผมพอมองออกนะ เลยรู้สึกว่า มันด้อยกว่านิดๆ (แต่ native resolution เพิ่มขึ้นแน่ๆ งานเข้ากับการ์ดจออีก)

นอกนั้นก็ โอเคครับ

ทั้งหมดนี้เค้าคงพัฒนาอยู่นั่นแหล่ะครับ แต่ยังไม่ถึงช่วงเวลาที่มันจะวางขายกัน ....

Comment

งาม น่ารัก แต้ ๆ เจ้าาาา

Comment

สวยไปอีกแบบ

Comment

สีขาวถูกใจมาก

Comment

ขาวได้ใจจริงๆ

Comment

ผมรุ่น 2232GW หน้าตาเหมือนกันเปะ แต่มะมีไฟตรงกลาง
              ปุ่มข้างๆก็ไม่มี โอ้ยอยากได้ๆ ชอบไฟอีตรงกลางนี่หละ

Comment

แล้วแต่คนชอบครับ แต่ผมว่าสีขาวส่วนมากมักจะเป็นสาวๆ ที่เลือกไปใช้

sigpic

Comment

เอามาแล้ว แล้วก้อไม่เปลี่ยนแล้ว บอกได้คำเดียวว่า แสบตาจริงๆ เล่นไปนานๆ ซักพักปวดตาโคตรๆ

Comment

อยากแต่งคอมสีขาว แต่มันแพง -*-

Comment

กี่บาทครับ จอขาว

ผมอยากได้ Samsung จอขาว แต่ตอนซื้อไม่มี เหอๆ

ตอนนนี้เลยใช้ syncmaster2043

Comment

Working...
                      X