Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามาให้ดูกันครับ Cyborg Rumble Pad for Xbox 360® and PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

V2 นี่คือซับพอต Xinput แล้วใช่มั้ยครับจะได้หามาใช้มั่ง
    แล้วปุ่ม x ก็แทน fps ของ v1 รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by BZZ View Post
      V2 นี่คือซับพอต Xinput แล้วใช่มั้ยครับจะได้หามาใช้มั่ง
      แล้วปุ่ม x ก็แทน fps ของ v1 รึเปล่าครับ
      เป็น Xinput ครับ เล่นเกมส์ปุ่มเหมือน xbox360 เลย
      แต่มีปัญหาที่เกมส์ HAWX ของผมมันไม่เห็นเป็น xbox ครับ แต่ของอีกคนที่ซื้อตัวเดียวกันเห็นเป็น xbox
      อันนี้งงอยู่เหมือนกัน ลงเกมส์ ลงวินโดว์ ลงไดรเวอร์จอย เหมือนกัน แต่ผลลัพธ์ต่างกัน

ปุ่ม x มันเอาไว้บอกสถานะจอยเหมือน xbox360 ครับ fps โดนตัดออกไปแล้ว

Comment

ขอบคุณครับที่ตอบ
        ตอนนี้ก็กลัวแค่เรื่องประกันถ้าสั่งจากนอก
        (แต่พวกจอยแท้ๆยังไม่เคยทำพังเลย จอย usb ถูกๆนี่พังกระจาย)
        ไว้เดี๋ยวลองเสี่ยงดูมั่งดีกว่า หุหุ
        (ว่าแต่ในไทยยังไม่มีขายจริงๆเหรอครับ )

Comment

Originally posted by BZZ View Post
          ตอนนี้ก็กลัวแค่เรื่องประกันถ้าสั่งจากนอก
          (แต่พวกจอยแท้ๆยังไม่เคยทำพังเลย จอย usb ถูกๆนี่พังกระจาย)
          ไว้เดี๋ยวลองเสี่ยงดูมั่งดีกว่า หุหุ
          (ว่าแต่ในไทยยังไม่มีขายจริงๆเหรอครับ )
          ในไทยยังไม่มีเลยครับ
          จอยตระกูล xbox นี่ผมว่าคุ้มครับ พังยาก รองรับเกือบทุกเกมส์ด้วย

Comment

ผมก็สั่งนอกเช่นกัน
            สภาพจอยมาแปลกๆครับ น้ำหนักLB กับ RB มันไม่เท่ากัน
            เลยจัดการแกะออกมาจัดใหม่ก็okเลย
            ส่วนบรรยากาศข้างในดูดีมากเลยครับ

ออ เรื่องประกันอะ ผมถามกับคนฝากซื้อของผม เค้าบอกว่าประกันน่ะมี แต่ค่าส่งกลับมันไม่ค่อยคุ้มอ่านะครับ
            แต่ไม่ต้องกังวลอะ ผมใช้อยู่ไม่เสียง่ายๆแน่นอน

ป.ล. ยางตรงอนาล๊อกใช้ไปนานๆมันเริ่มเรียบแล้วอะ ทำไงดีT-T

Comment

Originally posted by kenqji View Post
              ผมก็สั่งนอกเช่นกัน
              สภาพจอยมาแปลกๆครับ น้ำหนักLB กับ RB มันไม่เท่ากัน
              เลยจัดการแกะออกมาจัดใหม่ก็okเลย
              ส่วนบรรยากาศข้างในดูดีมากเลยครับ

ออ เรื่องประกันอะ ผมถามกับคนฝากซื้อของผม เค้าบอกว่าประกันน่ะมี แต่ค่าส่งกลับมันไม่ค่อยคุ้มอ่านะครับ
              แต่ไม่ต้องกังวลอะ ผมใช้อยู่ไม่เสียง่ายๆแน่นอน

ป.ล. ยางตรงอนาล๊อกใช้ไปนานๆมันเริ่มเรียบแล้วอะ ทำไงดีT-T
              จอยตัวเดียวกันกับกระทู้นี้เลยใช่ไหมครับ จะได้ลองแกะมดูข้างในบ้าง
              ของผมตัวอนาล็อคขวาศูนย์มันเบี้ยวนิดๆ แต่ก็ใช้งานปกติ อยากลองแกะดูเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Captain MiKE View Post
                จอยตัวเดียวกันกับกระทู้นี้เลยใช่ไหมครับ จะได้ลองแกะมดูข้างในบ้าง
                ของผมตัวอนาล็อคขวาศูนย์มันเบี้ยวนิดๆ แต่ก็ใช้งานปกติ อยากลองแกะดูเหมือนกัน
                ครับ ก็ตัวนี้นี่แหละ Layout ข้างในมันแบ่งเป็นสองชั้นโดยมีแผงวงจรกั้นอ่านะ
                ตรงอนาล็อคจะอยู่ด้านในอีกที ผมยังไม่ได้ลองแกะเข้าไปถึงในนั้นล่ะ เพราะพอจะดึงออกมา หัวอนาล็อคมันจะไปติดอยู่กับรูตรงนั้น เอาออกยังไงก็ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by kenqji View Post
                  ครับ ก็ตัวนี้นี่แหละ Layout ข้างในมันแบ่งเป็นสองชั้นโดยมีแผงวงจรกั้นอ่านะ
                  ตรงอนาล็อคจะอยู่ด้านในอีกที ผมยังไม่ได้ลองแกะเข้าไปถึงในนั้นล่ะ เพราะพอจะดึงออกมา หัวอนาล็อคมันจะไปติดอยู่กับรูตรงนั้น เอาออกยังไงก็ไม่รู้เหมือนกัน
                  งั้นช่างมันดีกว่า ผมไม่แกะล่ะ ซนมากเดี๋ยวเจ๊ง

Comment

จนป่านนี้ผมยังรอร้านเจ้าประจำเอาเข้ามาขายอยู่เลยครับ ไม่มาซะที เฮ้อ
                    ตังค์ที่ขายV1ได้มันละลายไปหมดแล้ว พอเก็บใหม่ก็คงจะเอาไว้ซื้อคีย์บอร์ดกะเมาส์Wirelessแล้วล่ะครับ รอนานมาก ช้ำใจT^T
                    Last edited by Beaver_XT; 8 Apr 2009, 16:04:12.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                      จนป่านนี้ผมยังรอร้านเจ้าประจำเอาเข้ามาขายอยู่เลยครับ ไม่มาซะที เฮ้อ
                      ตังค์ที่ขายV1ได้มันละลายไปหมดแล้ว พอเก็บใหม่ก็คงจะเอาไว้ซื้อคีย์บอร์ดกะเมาส์Wirelessแล้วล่ะครับ รอนานมาก ช้ำใจT^T
                      ร้านอะไรเหรอครับ

Comment

ได้แค่มอง แต่ว่ามือนั้นเยือมไม่ได้

Comment

ตอบผิดที่ขออภัย
                          Last edited by BZZ; 9 Apr 2009, 11:16:23.

Comment

ทราบแล้วครับ ว่าทำไมจอยของผมอาการไม่เหมือนกัน เพราะผมเสียบมันสองจอยมันเลยมองเห็นCyborgเป็นจอยxboxไปด้วย
                            แต่พอถอดออกก็เป็นเหมือนท่านเลยครับ

Comment

ทราบแล้วครับ ว่าทำไมจอยของผมอาการไม่เหมือนกัน เพราะผมเสียบมันสองจอยมันเลยมองเห็นCyborgเป็นจอยxboxไปด้วย
                              แต่พอถอดออกก็เป็นเหมือนท่านเลยครับ
                              รับทราบครับ ตอนนี้เสียเงินไปซื้อจอย xbox360 มาเพื่อเล่น HAWX เลยครับ
                              แต่ซื้อมานานแล้ว ดันติดเกมส์อื่นไม่ได้เล่น HAWX เลย

Comment

ฝากซื้ออันสิครับ เบื่อ logitech Rumblepad 2 แว้วว

เมื่อวานผมเดินหาทั้ง 1000TIP ไม่มีขายซักกะร้าน

Comment

Working...
                                X