Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Com2play-HTPC : HTPC ในงบประมาณแบบ ชิวๆ! [56k Warnning!]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bambootree View Post
    ผมมือใหม่เข้ามาอ่านเจอสนใจครับ มีของมาเมื่อไรแจ้งด้วยนะครับ ถ้ามีปัญหาจะรบกวนขอคำปรึกษาชี้แนะด้วยนะครับ.......
    ได้เลยครับ ขอบคุณครับผม

Comment

• ++ Com2play Remote สามารถใช้งานกับ Windows 64-bit ได้แล้ว
      เครดิตคุณ siamsix

Originally posted by siamsix
      Originally posted by วิหค
      พอดีผมใช้ com2play แล้วชอบมากเลยครับ ใช้โปรแกรม girder เซ็ทกับรีโมททีวี ใช้รีโมทอันเดียวควบคุมได้ทั้งคอมและทีวี

แต่พอดีมีเหตุต้องไปใช้ windows 64bit อ่ะครับ ทำให้ใช้ com2play ไม่ได้เพราะไม่มี driver ตอนนี้รู้สึกเหมือนขาดอะไรไปเลยครับ

ลองไปซื้อ pc remote ที่ advice มาใช้ก็ไม่ค่อยเวิร์คอ่ะครับ ต่อกับ girder ไม่ได้ ตัวรีโมทก็กดยาก(ปุ่มเล็ก ถ้าปิดไฟมองไม่เห็นปุ่มเลย)

เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยอ่ะครับว่าพอมีอุปกรณ์ตัวไหนใช้รับสัญญาณ ir ให้ใช้กับ girder ใน windows 64bit บ้างไหมครับ

รบกวนหน่อยนะครับผม

ขอบคุณครับ

siamsix
      ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมจากหน้าคนหานี้ดูนะครับ https://www.google.co.th/?gws_rd=cr&...64bit&safe=off
      ต้องขออภัยด้วยนะครับ ที่ยังไม่สะดวก ช่วยหาวิธีแก้ไขปัญหานี้ให้ลูกค้าได้
      เนื่องด้วย ณ.ปัจจุบัน งานหลักที่ทำอยู่ยุ่งมากจริงๆ
      ไว้งานที่ทำอยู่ เบาลงกว่านี้ ผมจะช่วยหาวิธีแก้ไขให้อีกแรงครับ
      ปล.ถ้าหาได้ก่อน รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
      http://0xef.wordpress.com/2012/07/21...windows-7-x64/

ผมลองใช้วิธีตามนี้นะครับ ตอนนี้รับสัญญาณรีโมทผ่านโปรแกรม event ghost ได้แล้วครับ แต่ยังไม่รู้จะเชื่อมต่อกับ girder ยังไงครับ T_T
      ใช้ได้แล้วครับ ใช้โปรแกรม event ghost แทน girder เลยครับ

ในโปรแกรมจะสามารถตั้งค่าได้ว่ารับ ir ค่านี้มาจะให้ทำอะไร สามารถตั้งเป็น keystrokees หรือเปิดปิดหน้าจอ เปิดปิดเครื่อง เพิ่มเสียงลดเสียง มีหมดเลยครับ

ดีใจ ๆ ได้กลับมาใช้รีโมทอันเดียวแล้ว 555 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• Comment

• น่าสนใจยิ่งนัก

Comment

Working...
          X