Announcement

Collapse
No announcement yet.

[LCD] LG FLATRON W2452V .. FULL HD ^_^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [LCD] LG FLATRON W2452V .. FULL HD ^_^

หลังจากใช้จอ ASUS VW222U 22" มา 1 ปี ก็อยากได้จอใหญ่ๆ รู้สึกว่า 22" มันเล็กเกินไปแล้ว

เจอโลตัสขาย LCD TV Alpha 32" 9,995บาท เลยเอากะว่าใช้งานแทนจอทำงาน

แต่มัน 1280*720 มันไม่สะใจทำงานไม่ถนัดเลย ก็เลยว่าจะกลับมาใช้ LCD Monitor เหมือนเดิม

เจ้า ASUS ก็ยกให้แฟนไปแล้ว ก็มองหาจอใหม่เลยดีกว่า จัดการขาย Alpha 32" ออกทำทุน

จะซื้อ 22" เหมือนเดิมก็อยากได้ที่มันใหญ่กว่า 1680*1050 ซะงั้น

หาข้อมูลในเน็ต เลยได้ตัวใหม่มา นั่นก็คือ LG FLATRON W2452V ..

ตัวนี้ FULL HD แน่นอนแหละ เพราะขนาดจอมันใหญ่กว่าหนัง HD อีก

มันรับได้ 1920*1200 Pixel ใหญ่สะใจจริงๆ สมใจอยากแล้ว

แบกเดินจากพันพิพย์ เดินมาถึง BTS ปวดแขนเลย หนักเหมือนกัน

เปิดดูข้างในหน่อย มีสายไฟให้ / สาย VGA / สาย DVI / CD โปรแกรม / ฐานจอ+คอ

ฐานจอ สวยงาม

อันนี้ให้ดูดีๆ เวลาตั้งจอแล้วสามารถหันจอ ซ้าย-ขวา ได้ เพราะฐานมันหมุนได้

ทำเป็นอาย หันหลังหลบทำไมจ๊ะ

จับพลิกตัวมาดูหน้าตากันหน่อย สวยใช่เล่นนะเนี่ย LG รุ่นใหม่ๆ ออกแบบมาดีกว่าแต่ก่อนมากเลย

คอตั้งมันจะเป็นแบบนี้ มีที่รวมสายไว้ด้วยกัน แล้วเอาฝาปิดอีกที เนียน

D-SUB / DVI / HDMI ครับ อิอิ จอตัวนี้ไม่มีลำโพงนะ

แต่จะมีรู ให้เสียบหูฟังได้ อยู่ด้านหลังตัวจอ พอดีไม่ได้ถ่ายรูปมา

เข้าใจว่าถ้าต่อผ่าน HDMI ที่มีเสียงมากับภาพ แล้วต่อหูฟังผ่านช่องทางด้านหลังจอนี้ได้เลย

อีกด้านเป็นรูที่เสียบสายไฟอย่างเดียว

รายละเอียด ...

ประกอบเสร็จแล้วก็จับน้องตั้ง

ลองเปิดหนังดูหน่อย StreetKing BluRay 1080p

ขนาดจอ 1920*1200 คลิกดูครับไม่อยากเอาภาพลงมันใหญ่อะ

จอตัวนี้มีฟังก์ชั่น 4:3 ด้วยสำหรับ บางคนที่เล่นเกมเก่าๆแล้วมันไม่ซัพพอร์ตไวด์สกรีน

กดปรับที่จอได้เลย ให้มันเป็น 4:3 ขนาดปกติ

ฟังก์ชั่นอีกตัวที่เด็ดๆคือ PIP (Picture-in-Picture)

แสดงภาพจากคนละ Source มาบนจอเดียวกันเลย แหล่มมั๊ยล่ะ

ว่าจะไปซื้อ TV Box มาเสียบเข้าพอร์ต VGA ที่ปกติไม่ได้ใช้

จะได้เอาไว้ดูทีวีไปด้วย ทำงานไปด้วย สบายแฮ

แค่นี้แหละครับ ไว้นึกอะไรออกจะมาลงเพิ่ม

เว็ปไซต์ผู้ผลิด : http://www.lge.com/products/model/detail/w2452v.jhtml

Review แบบละเอียดยิบ ของฝรั่งเค้า : http://www.prad.de/en/monitore/revie...lg-w2452v.html
    Last edited by เด็กชายใต้ดิน; 2 Feb 2009, 01:11:44.

แหล่มครับ ซื้อมาทะไหร่หยอ

Comment

ซื้อมาจากพี่ตี๋คร้าบท่านเต้ 9,700 บาท ครับ

Comment

Asus VW222U แจ่มไหมครับ ผมกำลังจะไปถอยมาเลย แต่เดี๋ยวนี้มันมีแต่ VW222S มันต่างกันยังไงเหรอครับ บอกผมทีครับ

Comment

ู^
          ^
          ASUS ของเค้าคุณภาพดีครับ จอ LCD นี่เยี่ยมเลย

ผมว่าดีกว่า Samsung ด้วยซ้ำ เรื่องสีผมว่า ดีกว่า Samsung นะ

สีน้ำเงินของซัมซุง มันน้ำเงินเว่อร์เกิน

แต่ตัว 222U กับ 222S ต่างกันยังไงนี่คงต้องไปดูในเวป ASUS แล้วเีทียบดูอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ ผมคงไม่ใช้ Samsung ล่ะครับ ผมว่า LG Asus สีแจ่มกว่าครับประกอบกับเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งหลาย ไม่แนะนำ Samsung ครับเหมือนจะนัดกันมาบอกผมอย่างไรอย่างนั้นเลย

Comment

แจ่มมาก มี HDMI ด้วย

Comment

ชักลังเล

Comment

ค่าตัวเท่าไรอ่ะครับ แล้วได้มาจากร้านใดเอ่ย สนใจน่ะครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...&highlight=LCD นี่ครับ

Comment

พี่บอลล

จอใหญ่เกินไปแล้วนะ

5 5 5+

ซื้อมา 9700 หรอ พี่ ผมซื้อต่ออ 9705 บาท

ฮ่าๆ ซื้อที่ไหนครับพี่บอล บอกด้วยนะ สวยดีอ๊ะ T_T เหนจอ 20 นิ้วตัวเองแล้ว มันเล็กๆกว่าตัวอีก -0-

Comment

แหม...ขายผมเสร็จแล้วได้จอใหม่เลยนะครับน้อง
                        ดีใจด้วยครับ แวะมาดู

Comment

ให้ port มาครบดีจริงๆ

Comment

Originally posted by pipenisiga View Post
                            พี่บอลล

จอใหญ่เกินไปแล้วนะ

5 5 5+

ซื้อมา 9700 หรอ พี่ ผมซื้อต่ออ 9705 บาท

ฮ่าๆ ซื้อที่ไหนครับพี่บอล บอกด้วยนะ สวยดีอ๊ะ T_T เหนจอ 20 นิ้วตัวเองแล้ว มันเล็กๆกว่าตัวอีก -0-
                            ซื้อจาก Link นี้อ่ะค้าบ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=356013 แหม๋ๆ 9705 บาทนี่ต้องแถมใช้โคฟรีทั้งปีนะ 555

Originally posted by wareareyou View Post
                            แหม...ขายผมเสร็จแล้วได้จอใหม่เลยนะครับน้อง
                            ดีใจด้วยครับ แวะมาดู
                            ขอบคุณครับพี่กี้ จอเป็นไงบ้างครับ ใช้ได้แล้วใช่ป่าวครับ

Originally posted by Godstep View Post
                            ให้ port มาครบดีจริงๆ
                            ตอนแรกจะเอา DELL 24" รุ่น E248 ราคาประมาณ 13000 อ่ะ เห็นตัวนี้เอวตัวนี้ดีกว่า

Comment

เข้ามาดูอีกที เพราะอยากได้คับ 5555

Comment

Working...
                              X