Announcement

Collapse
No announcement yet.

mini Review : Racing Cockpit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาแบบของพี่เลย ใช้งบเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

Comment

ค่าช่างแต่ละที่ไม่เท่ากันครับ
      ค่าเหล็กของแต่ละที่ก็ไม่เท่ากันอีก

ต้องลองไปคุยกับช่างที่รับทำนะครับเพราะ ส่วนใหญ่จะไปหนักที่ค่าแรงครับ

Comment

แหล่ม ติดไฮดรอลิกเลยครับ อิอิ

Comment

เข้ามาชม review ช่วงการประกอบดีครับ จริงใส่ราคามาเลยก็ได้ แต่ทำตัวโตๆไว้ว่า เหล็กชั่งกิโลฯ ช่างคนคุ้นเคย ราคาเลยถูก แค่อยากทราบราคาประมาณการเท่านั้นเองครับ

กำลังรออ่าน review ช่วงเล่นจริงอยู่ครับ

Comment

โห สุดยอดจริงๆ อยากเล่นเกมขับรถขึ้นมาทันทีเลย

Comment

หลังปีใหม่นี้คงเอาไปดัดแปลงนิดหน่อยครับ ให้นั่งสบายขึ้นกวาเดิม

ว่างๆนั่นแหล่ะครับถึงจะได้เล่น หลังจากเวลางานครับ
              แล้วคิดอะไรได้เพิ่มก็ค่อยไปให้ช่างให้จัดการให้

ไปถาม G25 มา 10060 บาท อืม... ดูในเว็บนี่ เกือบ 12k
              ไม่รู้ว่า ที่ไหนมีถูกกว่านี้หรือเปล่านะครับ ถือว่ายังไงทำมาแล้วก็ได้ใช้นานๆ เกมส์รถแข่งมันก็มีออกมากันเรื่อยๆให้เล่นครับ

ตอนใช้งาน ต้องใช้พื้นที่ประมาณ 1 x 1.8 เมตรเป็นอย่างต่ำนะครับ
              แต่ก็กำลังดัดแปลงให้วางจอ LCD บนแท่นได้เลยครับก็น่าจะลดพื้นที่ได้พอสมควร

เอาไว้รอดูครับ เผื่อจะได้เป็นไอเดียไปทำกันเองให้ดีขึ้นกว่านี้ครับ
              หรือ ทำไม่ได้ก็ ดูแบบสำเร็จที่เห็นเชื่อมๆขายกันนะ ราคาเหมาะสมหรือไม่ก็ต้องตัดสินใจกันเอาเองครับ

บอกตรงๆนะครับ สำหรับคนมีครอบครัวแล้ว

วัดใจกันกับแฟนท่านเองนะครับว่า จะยังไง เพราะ ส่วนใหญ่ผมเจอคือ ไม่ยอมให้มีของแบบนี้ไว้ในบ้าน จะโดนข้อหาว่า โตเป็นควายแล้วยังเล่นเกมส์อีก.... (อายุไม่ใช่ประเด็นครับที่นี่ เล่นได้หมด) ส่วนของผมไม่มีปัญหาครับ เงินคนละกระเป๋าครับ เราตัดสินใจก็บอกกันนิดหน่อยก็ไปหาของเลย ไม่งั้น เดี๋ยวจะผิดใจกันเปล่าๆนะครับ ลำบากอีก

จะทำอะไรก็ลำบากนะครับ
              แต่ถ้าเป็น gamer แนวนี้ ผมว่า ทำไว้ก็ดีนะครับ ทำเองไม่แพงหรอกครับ เหล็กมันถูกลงเยอะแล้วครับทุกวันนี้ ลองดูครับ

เมื่อไม่ได้เล่น ตอนพับเก็บใช้พื้นที่ไม่เกินกระเบื้องแกรนิต 1แผ่นครึ่งครับ (60x80 เซนติเมตรครับ) พิจารณาดูครับ
              Last edited by Leim; 15 Mar 2009, 02:02:01.

Comment

โดนอะ งบประมาณเท่าไหร่ครับ
                จะได้จัดมาสักตัว 2 ตัว ไว้เล่นกับแฟน
                จะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกัน

Comment

เห็นแล้วอยากทำมั่ง ตอนนี้ใช้ momo อยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้เล่นแนว simulation เริ่มไม่ค่อยได้อารมณ์ละ มันไม่มีคลัช

แต่ G25 นี่มันแพงจริงๆซื้อ momo ได้ 3 ตัว

Comment

น่าจะมันส์มากๆๆ

Comment

มีแต่ G25 มะมี cockpit มะมีพื้นที่ห้อง ใสเจียจริงๆ เล่นกะโต๊ะคอม ความรู้สึกเหมือนขับรถไถของพ่อเล้ยยย

Comment

ราคาที่ถูกๆ ลองไปหาดูในบอร์ด dgo เพราะบางทีก็มีคนเอามือสองมาปล่อยราคาย่อมเยา เคยเห็นแบบรวม cockpit ราคาหมืนกว่าๆเอง (จำไม่ได้ประมาณ12-13K อะ)

ปล.เล่นตัวนี้ไม่ว่ามือ 1 หรือ มือ 2 ต้องถนอมหน่อยนะ เห็นคนเครมกันก็เยอะอยู่ เรื่องกระปุกเกียร์อะ แต่เท่าที่เล่นเอง (โดยประมาณเดือนละครั้ง สองครั้ง แถมเล่นเกียรต์ออโต้เป็นส่วนใหญ่ ) ไม่พบปัญหาใดๆ เพราะเล่นค่อนข้างถนอมมาก

Comment

เบาะราคาเท่าไรหรอครับ

Comment

ผมมี MOMO ปล่อยอยู่ 1800 สนใจไหมครับ
                            moopage@hotmail.com
                            0862222848 (หมู)

ประกันน่าจะหมดแล้ว แต่สภาพใหม่มากกกก ซื้อมาโยกสองทีเก็บเข้ากล่องเพราะไม่มีโต๊ะวางพวงมาลัย
                            แล้วตอนนี้ทำงานแล้วเลยไม่มีเวลามาเล่น

Comment

^
                              ^
                              ^
                              งง?

Comment

Working...
                              X