Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู sony vaio C23S ตัวเป็น ๆ กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดู sony vaio C23S ตัวเป็น ๆ กันครับ

รูปร่างภายนอกครับ

ส่วนผลการทดสอบจะนำมาลงให้อีกทีครับ

ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ที่รูปไม่ชัด คับ

ด้านหน้า

Comment

ด้านหน้า + จอ

Comment

ด้านขวา ตรงช่องระบายความร้อนจะพอดีกับที่เราใช้เมาส์ เลยครับ จะมีลมร้อนเป่าออกมา ทำให้ใช้งานไม่สะดวก ขนาดผมลองใช้ในห้องแอร์ ก็ยังร้อนเลยครับ แล้วถ้าห้องธรรมดาไม่ต้องพูดถึงเลยครับ

USB มีมาให้ 2 พอร์ตเองครับแล้วอยู่ในตำแหน่งที่ไม่สะดวกใช้งานด้วยครับ น่าจะทำให้อยู่ด้านหลังนะผมว่า

Comment

ด้านซ้าย มี DVD RW สังเกตจะไม่มีข้อความ สกรีนด้านหน้าของ Slot DVD สงสัยคงจะให้สีมันกลมกลืนกับตัว body เครื่องนะผมว่า มี Port Lan Modem Audio Mics

Comment

ด้านหน้า พร้อมกับ Vista Home Premium Licen เปิด Full option ใช้แรมเครื่อง 500 MB กว่า ๆ กินเยอะนะเนี่ย

Comment

ด้านหน้าเครื่อง มีไฟแสดงสถานะเป็นสีเหลือง มีสวิทซ์ ปิด-เปิด Wireless ก็ดีสวยไปอีกแบบคับ Touchpad ไม่ลื่นแต่ก็ไม่ถึงกับฝืดมากครับ ส่วนปุ่มกด ให้ความรู้สึกเวลากดลงบนแป้นมันจะลึก กว่าปกติหรือว่าผมคิดไปเอง แต่ผมลองใช้เครื่องอื่นเปรียบเทียบ (ของ HP) ก็ไม่ลึกนะครับ

Comment

มีไคใช้เครื่องสีขาวไหม นานๆไปมันจะเหลืองไหมอะ

Comment

cpu Z

Comment

ตู้ปลา

Comment

VGA ไรครับเนี่ย ทำไมได้ 3D Mark น้อยจัง

Comment

Originally posted by na159 View Post
                        มีไคใช้เครื่องสีขาวไหม นานๆไปมันจะเหลืองไหมอะ

มีเพื่อน ใช้ FE Series ครับ ที่ ออกขาว ทั้งเครื่อง พบไม่แน่ใจ ว่า ถ้าตัวสีขาว จะเป็นวัสดุเดียวกันมั้ย ถ้าเป็น อันเดียวกัน ยืนยันว่าไม่เหลือ ครับ

แต่จะดำง่าย เท่านั้น ต้องเช็ด บ่อย กับ ล้าง มือ แล้ว ค่อยมาเล่น

รอ ท่าน อื่นดีกว่า

Comment

ทำไมCPU-Zมันแสดงผลแปลกๆอ่ะครับ ตรงรูปกับชื่อProcesserอ่ะครับ ยังไงลองเปลี่ยนเป็นตัวไหม่ที่มันมองเห็นCPUรุ่นใหม่ๆดีกว่าอ่ะครับ ดูอย่างงี้แล้วหลอนมากๆ(ผมก็เคยเป็น มันมองไม่เห็นCoreDuoซะงั้น)

Comment

จะมา review ก้อ Update CPU-Z หน่อยสิคับ ที่เอามาให้ดูกัน มันยังเป็นสมัยพระเจ้าเหาอยู่เลยคับ

Comment

Originally posted by W|J79er View Post
                              จะมา review ก้อ Update CPU-Z หน่อยสิคับ ที่เอามาให้ดูกัน มันยังเป็นสมัยพระเจ้าเหาอยู่เลยคับ
                              ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ คงให้อภัยผมนะครับ ตอนนี้ผมได้ใช้ CPU-Z ตัวใหม่แล้วครับ

Comment

Working...
                              X