Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูThermaltake TMG AT2 กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อิอิ เหอๆ

Comment

Originally posted by top41 View Post
      XFX ผมก็คงไม่ได้
      มีคานเหมือนกัน
      แล้วท่านชอบ ND1 หรือ ND2 มากกว่าอ่ะ
      ผมก็ชอบนะตัว nd1 อ่ะครับ ต่างจากnv5ตรงที่มีฮีทไปล์มาให้ด้วย และพัดลมขนาด80มิลถึงจะรอบ1800กว่า ซึ่งช้ากว่าnv5อยู่บ้าง(วิ่ง2000รอบนิดๆตามสเปคเว็ป แต่กล่องมันระบุ2500รอบ^^)แต่nv5ก็เสียเปรียบตรงที่ขนาดพัดลมแค่72มิล
      ส่วนข้อเสียเปรียบของnd1คือ การระบายความร้อนของแรมครับซึ่งใช้thermal padในการนำพาความร้อนซึ่งต่างจากnv5 ตรงที่nv5 ซิ้งค์จะแนบกับแรมเลยทำให้เราทาซิลิโคนในการนำพาความร้อนได้เลยซึ่งซิลิโคนดีดีจะนำความร้อนได้ดีกว่าเป็นแน่ครับ

แต่โดยรวมnd1จะได้เปรียบครับ ส่วนข้อเสียคือตรงหางมันสั้นไปครับไม่ถึงพาแนลด้านหลังทำให้ความร้อนที่ออกมาจากปลายท่อส่วนนึงน่าจะตกค้างในเคสได้ครับซึ่ง -*- ผมคิดอยู่ในเลยได้คำตอบวิธีแก้แล้วครับคือตัดกระดาษจากกล่องบรีสผงซักฟอกทำเป็นรูป4เหลื่ยมครอบไว้ครับให้มันชนไปถึงพาแนลด้านหลังแค่นี้การระบายความร้อนออกหลังเคสจะทำให้สะดวกขึ้น โชคดีที่ฝาข้างผมทึบไม่งั้นกลุ้มใจตายเลยกับความอุบาทก์

Comment

ทำฝาใสด้านนอกอีกชั้น แล้วมันจะอยู่ด้านใน 5555

กาแฟเย็นเปิดขายตอนเย็น อิ อิ

Comment

เหอะๆ โผล่ออกมาซะเยอะเรยแฮะ . .

Comment

ผมเสียดายทั้งสองตัวอ่ะ
            ไม่มีตัวไหนใช้พัดลมที่ปรับรอบเองได้ 3 pin vjtw,j,u:yd9y; gVhv

Comment

ถ้าเป็น AT1 ละโดนแน่
              ดันให้

Comment

ประสิทธิภาพในการระบายความร้อนลดลงไปมากพอสมควรพร้อมกับเสียงรบกวนที่ลดลงมากๆ
                แก้หน่อยครับท่าน ประสิทธิภาพต้องเพิ่มขึ้นครับ ไม่ใช่ลดลง

อิอิ

Comment

แจ่มครับ ลดลง 20C เลย

Comment

ผม ซื้อ at 1 ที่ tk อะคับ 900 บาท พอพอ อุณภูมิเท่ากันเลยคับ สูง สุดที่ 68 1950pro

Comment

ใหญ่ดี

Comment

Working...
                      X