Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mouse OKER LXGaming (Review)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชอบเลย เสียงเงียบๆเนี่ย ผมเน้นเสียงเงียบเลย ตัวนี้เงียบดีใช่ไหมครับ หายากจังเมาส์ที่มันเสียงเงียบๆอะ ใครใช้แล้วช่วยคอนเฟิร์มทีว่ามันเงียบไหม

Comment

ที่ไหนครับ 180แถมแผ่นรองเมาส์

Comment

ชอบเลย เสียงเงียบๆเนี่ย ผมเน้นเสียงเงียบเลย ตัวนี้เงียบดีใช่ไหมครับ หายากจังเมาส์ที่มันเสียงเงียบๆอะ ใครใช้แล้วช่วยคอนเฟิร์มทีว่ามันเงียบไหม
        ของผมไม่เงียบครับ ดังกิ๊กๆ เหมือนกัน แต่ก็ดูดี วิ่งเนียนๆ คุ้มค่าตัว มีแถม

ที่ไหนครับ 180แถมแผ่นรองเมาส์
        พันทิพ ชั้น5 ด้านหลัง แถวบันไดเลื่อน เค้าติดป้ายใว้ว่าแถมแผ่นรองเม้าส์ ร้านอื่น รุ่นเดียวกัน ไม่แถม แต่ราคาเท่ากัน

Comment

ก๊อบ Side Winder มาแท้ๆ หัวคิดม่ายมีก้องี้ล่ะ ทำไงได้เนอะ...

เกรียน + มาก ใช้ของมีราคาสบายใขคับ หล่อขึ้นด้วย 5555++

ตอนนี้ก้อใช้อยู่ Side Winder เนี่ย...

รีบประกันความพอใจคับท่าน...

Comment

Originally posted by YaEvolution View Post
            ก๊อบ Side Winder มาแท้ๆ หัวคิดม่ายมีก้องี้ล่ะ ทำไงได้เนอะ...

เกรียน + มาก ใช้ของมีราคาสบายใขคับ หล่อขึ้นด้วย 5555++

ตอนนี้ก้อใช้อยู่ Side Winder เนี่ย...

รีบประกันความพอใจคับท่าน...

Comment

ดีไซด์มันคุ้นๆหลายรุ่นละเม้าท์ oker

Comment

ของผมมันมีปัญหาอ่ะครับ คลิกซ้ายก็กลายเป็นดับเบิลคลิกซะนี่ มีวิธีแก้อย่างอื่นมั้ยครับที่ไม่ใช่เอาไปเปลี่ยน

Comment

แล้วค่า FPS มันอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ ใครรู้บอกที จะได้ลองใช้มั่ง กลัวซื้อมาแล้วมันหลอนอ่ะ

Comment

Originally posted by SouTouma View Post
                    แล้วค่า FPS มันอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ ใครรู้บอกที จะได้ลองใช้มั่ง กลัวซื้อมาแล้วมันหลอนอ่ะ
                    .... อย่าไปหวังค่าแบบนั้นเลยครับ

ผมบอกตรงๆนะ เวลาเล่นเกมส์ ออนไลน์ ยิงๆกันน่ะ ค่า Ping ทำเจ๊งหมด เวลาเล่น ออฟไลน์ เทพนะครับ แต่พอไปออนไลน์ มีเอ๋อครับ Poiling Rate ให้เร็วแค่ไหนก็ไม่รอดครับ เพราะ Ping มันมีผลกับการลั่นกระสุน

ผมใช้ Kone + นั่งเล่น Xshot SF PB เชื่อมั้ย เป้าน่ะไปล้อคกลางหัวเลย แต่ยิงไม่โดน ล้อคแบบว่าเป๊ะๆเลยนะ (X-Shot นี่หนักสุด รองมาก็ SF ส่วน PB ดูจะแกว่งน้อยสุด) แต่พอมาเล่น COD Crysis สะบัดตูมๆ นิ่งขั้นเทพ

ดังนั้นต่อให้ใช้ Fps สูงแค่ไหนก็แป้กครับ ถ้าเราเป็นคนที่ Sensitivity ไวมากๆ เพราะบางครั้งเราลั่นกระสุนไป ไวกว่าข้อูลส่งไปเซิฟเว่อร์อีก

ดีเลย์ Ping น้อยก็จริง แต่ถ้าแกว่งๆ นี่งานเข้านะครับ

ผมเคยเล่นแบบตั้งห้องนะ หาเพื่อนๆเล่น เน็ตพอๆกัน ความเร็วเท่ากัน ยิงเป็นม้าบ้าเลย สาดตูมๆ พวกเคืองกันไป

แต่พอไปเจอห้องที่มันตั้งเจ้าของห้อง Lag หนักๆ นะ ยิงแล้วหงุดหงิดครับ เพราะเม้าส์ดีเกินไป กลายเป็นยิงมันวืด

แต่ถ้าถามว่าเวิร์คมั้ย ผมใช้เม้าส์มา ทั้งหมด ถึงตอนนี้ ถ้าเอา ไม่เกินหลักพัน ใช้มา 3 ตัว ครับ Oker ตัว 2000 Dpi รุ่น LX ที่ก้อปๆ Side winder ซื้อมา 250 มั้ง นี่แหละ A4 tech 4x3 ( รุ่น Laser หลอน)ก็ด้วย แล้วก็เม้าส์บ้านๆ Logitech

แล้วพอได้มาจับ SS Ikari ทุกอย่างเปลี่ยนครับ ทำให้หามาเรื่อยๆ Death Adder Lachassis Kone+ และตอนนี้ มาหยุดที่ Kone + ครับ ถ้าผมได้จับมันครั้งแรก คงไม่เปลืองเงินขนาดนี้อ่ะ

ถ้าถามว่า เม้าส์ตัวไม่กี่ร้อยกับตัวหลาๆยพัน ต่างกันมั้ย

ผมขอพูดจริงๆนะ

มันก็เหมือนรถครับ รถที่แรงๆ ถ้าคนขับไม่เก่งก็ไร้ค่า แต่ถ้าคนขับเก่งๆ นั่นแหละยิ่งได้เห็น ศักยภาพมัน

บางทีก่อนที่เราจะเล่นเม้าส์แพงๆ ลองเอาเม้าส์ไม่แพงมาฝึกให้คล่องๆก่อนดีกว่าเยอะครับ แล้วพอได้ที่แล้วค่อยไปลุยกับเม้าส์แรงๆ ตอนนั้นแหละที่จะทำให้รู้ว่า ของแพง มันดีกว่ายังไง

แต่ว่า จขกท ไปจับ Lechasis เข้าซะนี่ สำหรับผมนะ เลชาซิส มันเป็นเม้าส์ที่ไวเว่อร์ไปหน่อยครับ ถ้าเทียบกับ Death Adder ผมว่า Death Adder โอเคกว่านะ ส่วนเรื่องเม้าส์แพงกับถูก

ถ้าให้ผมบอกตรงๆนะ

จุดที่ต่างกันแน่ๆคือ

1. น้ำหนัก
                    2. ความนิ่ง
                    3. ระยะลาก

ถ้าเป็นคนเล่น สะบัดยิง จนชินๆ จะรู้เลยครับว่าต้องสะบัดประมาณไหน อย่างเช่นมุมนี้ เล็งประมาณนี้หัว ประมาณนี้ตัว เม้าส์ที่ นิ่ง มันจะล้อคได้ง่ายครับ เหมือนมันรู้เลย

แต่ว่าถ้าเทียบกับราคาก็ต้องยอมรับว่า มันต่างกันมาก ถ้าถามว่า คุ้มค่าที่สุด คงจะต้องบอกว่า ราคา/ ความสามารถ คุ้มครับกับ Oker ผมยอมรับจากใจ จากที่ได้จับ A4 tech ผมว่ามันไม่นิ่งถ้าเทียบกับ Oker นะ

แต่พอมาลองจับตัวโหดๆ จริงๆ หลายๆตัว จะรู้ครับ

เม้าส์แพงๆ มันจะมีเอกลักษณ์ในตัวมันเลย เป็นรูปแบบจริงๆครับ บางคนบอก รุ่นนั้นไม่เวิร์ค แต่พอจับอีกตัว ยี่ห้อเดียวกัน เปลี่ยนความคิดง่ายๆเลย Kinzu VS XAI ลองดูครับ ถ้าได้ลองจะไม่พูดอะไรอีก นิ่งจริงๆครับ แต่ XAI ผมเอามาลองเฉยๆ ตอนแรกคิดจะซื้อครับ แต่ไปจับเจ้า Kone+ แล้วมันเข้ากับนิสัยผมมากกว่า

เลยจับคู่มันมา

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ถูกใจ LX Gaming ล่ะก็ อาจจะเพราะมันเล็กโดนใจ ลองมอง TT Black ดูครับ แล้วท่านจะลืม Oker ไปเลย นิสัยคล้ายๆกันมากๆครับ แต่ TT จะเป็นตัวที่ลบ ข้อด้อยของ LX ไปหมดเลย ถ้าได้ลองใช้งานดูท่านจะปลื้ม มันใหญ่กว่า LX นิดหน่อยครับ แต่รูปแบบการจับและลักษณะนิสัย คล้ายกันเหมือนพ่อลูก (มันคนละค่ายเลยนะ) แต่ว่าลบจุดด้อยทั้งหมดของ Oker LX ไปหมดเลยครับ

แล้วท่านจะได้เจอกับ เม้าส์ในฝันของท่าน แม้ราคามันจะแรงไปหน่อยก็ตาม

Comment

ใช้ OKER อยู่เหมือนกัน ชอบตรงเม็ดไฟเปลี่ยนสีตามโหมดความละเอียด
                      และหน้าสัมผัสตรงสีดำด้าน รู้สึกแอบเหมือนกำมะหยี่

Comment

Working...
                      X