Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS รีวิวเล็กๆ 4850 IceQ4 เย็นดี ไม่มากก็พอบรรเทา พอเป็นกระสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS รีวิวเล็กๆ 4850 IceQ4 เย็นดี ไม่มากก็พอบรรเทา พอเป็นกระสัย

เนื่องจากผมได้ขาย Ref. Card 4850 ของ PWC ไป และจะไปสอย 9800GTX

วันนี้ผมไปเดินที่ เซียร์ เพื่อไปหาๆดู 9800GTX พอดี๊ พอดี ไปหยุดอยู่ที่ร้าน Autonet เห็น

ในตู้โชว์มี HIS 4850 IceQ4 Turbo ในเวลานั้นผมเปลี่ยนใจทันที จริงแล้วผมก็เล่นการ์ดแดงมาตลอด ตั้งแต่ 9250 นึกในใจเอาไงดี เอาตัวนี้ดีมั๊ยเนี่ยแล้ว (ตรูจะขายตัวเก่าทำไมหว่า) ถ้าเอาตัวนี้ ไม่เอา 9800GTX เงินอาจเหลือนิดหน่อย อีกอย่าง รักการ์ดแดงอยู่แล้ว แต่อยากลอง สีเขียวแค่นั้นเอง

เดินดุ่มๆ ไปถามพนักงานขาย พี่ๆ ตัวนี้เท่าใหร่ เค้าตอบมาเลยว่า ตัวเทอร์โบ 6890 โอ้วพระเจ้าทำไมราคาแพงกว่าที่พันธ์ทิพย์ แต่คิดไปคิดมา ถ้าไปพันธ์ทิพย์ เติมน้ำมันไม่ต่ำกว่า 500 แน่ๆ อีกอย่าโทรไปเช็ค TK ของหมด เลยตัดสินใจซื้อตัวนี้มาเลยครับ

ผมได้ถ่ายรูปมาให้ชมนิดหน่อย ด้วยความบ้าของผม ขาย 4850 แล้วมาซื้อ 4850 เป็นเอาหนัก

อุปกรณ์ต่างๆ ตัวการ์ดพร้อมบันเดิ้ล ซึ่งให้มาไม่ค่อยกั๊ก

ดูตัวการ์ดกันหน่อย หล่อซ๊ะไม่มี

มาดูมุมหน้ากัน

มุมด้านหลัง

ดูต่อครับ บรรยายไม่เก่ง

หลังการ์ด

คูในเคสกันหน่อย ผมสกรีนสติ๊กเกอร์แปะสันการ์เพื่อความสวยงาม เลียนแบบ 4870

ซูมอีกนิด พร้อมพัดลมเป่าการ์ดแบบโมเอา ไม่สงวนลิขสิทธ์

อีกสักรูป

โดยรวมในเคส AeroCool Masstige - A ของผม

มาดู CCC กัน

GPUZ

IDLE

FULLOAD

Hardwaremonitor

ผมปรับพัดลมเป็น 50% ในCCC และมีพัดลมช่วยนิดหน่อยพอกระสัย

ความร้อนอยู่ที่ 40-58 ช่วยการประกอบการตัดสินใจสำหรับคนที่กำลังมองๆอยู่

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ประกัน Dcom น๊ะครับ ผมคิดว่าเดี๋ยวผมก็เบื่อครับ

ส่วนจะได้คะแนนเท่าใหร่นั้น รอท่านอื่นๆทดสอบก่อน ตอนนี้เหนื่อยมากเดินขาลากทั้งวัน

---------------------------------------------------------------------------------------------

ท่าน winit_a ลากได้สบายๆ เครดิตท่าน winit_a ครับ

Originally posted by winit_a View Post
    Spark ไม่ค่อยชอบ งานไม่เนียนเท่าไหร่ C ที่ธรรมดาสมัยนี้ต้อง solid แล้ว...

Last edited by ขุนแผน; 3 Sep 2008, 19:28:41.

สวยมากครับ แต่เสียดายประกันเมพไปนิดนึง

Comment

สวย

Comment

ู^ ^.
        Last edited by ขุนแผน; 1 Sep 2008, 16:18:01.

Comment

ดันครับ

Comment

เบื่อเเล้วเอามาปล่อยผมนะท่าน

Comment

เเจ่มเก็บตังไว้กินขนม

Comment

ดันไป

Comment

โคตรสวยเลยอะ ชอบๆ (ในเคสนะ)

Comment

ู^ ^
                    Last edited by ขุนแผน; 1 Sep 2008, 16:42:50.

Comment

เย็นกว่าตัว Ref. เยอะมั้ยท่าน...
                      ตัว Ref. มันเท่าไรหว่า...

Comment

พระเจ้าซิงค์สวยโพด แต่ผิดหมวดนะนี่

Comment

การ์ดจอเทพ...แต่เมนบอร์ดเทพกว่า

Comment

ขอโทษทีครับ ผิดหมวดครับผม ไม่ได้มีเจตนาเลยครับ Modย้ายให้หน่อย พอดีเปิดไว้หลายหน้าต่างครับ สับสนห้องนิดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by invincible_ping View Post
                              การ์ดจอเทพ...แต่เมนบอร์ดเทพกว่า

Comment

Working...
                              X