Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]Tagan TG480-u38 (480WatT)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review]Tagan TG480-u38 (480WatT)

วันนี้เอา Tagan TG480 – U38 ราคา 1950
    ณ วัย อาทิยต์ ที่ 1 มิถุนายน 51
    ตัวไหม่มาให้ชมความงามกันครับ
    ภาพต่างๆอาจจะไม่ชัดเพราะว่ารีบครับ
    แบตกล้องจะหมดกับ จะไปงานเลี้ยงแต่งงานแถวๆบ้าน
    และภาพต่างๆอาจจะมีบางสิ่งหลุดมาได้ อิอิ
    นั่งย่อภาพทั้งคืนเลย ตั้งแต่เที่ยงคืนถึงตีหนึ่ง เมื่อวาน

อะไรว่ะนี้ ??? กว่าจะถึงบ้านได้ถือมาหนักมากๆๆๆ

อ่านฉลากก่อนรับประทาน ครับ

กินหลังอาหาร 3เวลา

ข้อมูลของแถม ตัวหนักเลยขอบอก อิอิ สายไฟต่างๆ

ข้อมูลเล็กๆน้อยๆ

เปิดกล่องมา ตื่นเต้นจัง

เอากล่องที่เก็บสายออก เจอของดี

แกะมาดู

หว้าเซงเลยรุ่นนี้ พัดลมสีดำนะครับ ถ้าทางต้องเอามาโมใส่ไฟ อิอิ

ดูกันเอาเอง

รุ่นนี้ ถอดสายได้ อิอิ

ภายในกล่องที่เก็บสาย ในภาพที่ 6

สาย PCI-E 2เส้น อยากได้ไปใส่ตัว Bz700 จัง อิอิ สาย molex 2 สาย 2หัว และ สาย Molex 1หัว Fdd 1หัว อีก 2เส้น

สาย Molex เอาไว้ต่อ HDD กับ VGA ในยาใขาดแคน

สาย 4พิน

ใส่หมดแล้วยังมีเหลืออีก หลายเส้นเลย อิอิ

รุ่นนี้มีแบบ 8พิน กับ 4พิน แยกมาให้ด้วยจะได้ไม่ต้องมานั่งแกะ สาย 20+4 พิน สายกลาว เขียนถูกปล่าว

โชว์หน่อย

Lcd เล็กๆมีไฟไหมหว่า

ขอจบแต่เพียงเท่านี้แหละครับ
    เรื่องการจ่ายไฟต่างๆขี้เกียจเทส
    อุปกรณ์อยู่ที่ทำงานพ่อ

สรุปอีกเล็กน้อย
    ซัพพาลตัวนี้ใหญ่มากเลยเคสเล็กๆ โปรดระวังครับ
    ใหญ่กว่า Tagan Bz700 อีก แถมยังหนักมาก

คิดแล้วคิดอีกจะซื้อมาทำไมฟะตัวเก่าก็ยังดีๆอยู่
    เอามาโหลดบิตซื้อมาซะ อิอิ

ตอนนี้ของมีอีกแยะครับที่ TK มีอีกหลายกล่อง
    ส่วน Hwh นั้นก็เริ่มๆมาทุกสาขาแล้วครับ
    พันทิพย์ประตูน้ำ มีครับ
    พันทิพย์งามวงวาน มีครับ

ที่ TK ราคาเท่าไหร่รบกวน PM บอกหน่อยนะครับอยากรู้

Comment

น่าสน เก็บตังค์ก่อน

Comment

1950ครับ แต่ผมแนะนำ ใช้ตัว600w ไปเลยครับ 2850 จ่ายไฟ12v ถึง4เฟสๆละ20A เท่าBZเป๊ะ

Comment

ขอบคุณมากๆครับสำหรับรีวิว
          รอตังจากแดนไกลอยู่
          จะจัดตามมางามๆเลยท่าน
          สวย+ราคา+ถอดสายได้

Comment

กากจังวะ

Comment

Originally posted by blackpinion View Post
              ที่ TK ราคาเท่าไหร่รบกวน PM บอกหน่อยนะครับอยากรู้
              ตัวนนี้ 1950บาท ครับ
              Originally posted by tee_karb View Post
              กากจังวะ
              ครับผมมันกาก 555+

Comment

Originally posted by pexkung View Post
                1950ครับ แต่ผมแนะนำ ใช้ตัว600w ไปเลยครับ 2850 จ่ายไฟ12v ถึง4เฟสๆละ20A เท่าBZเป๊ะ
                ลองเช็คข้อมูลดีดีก่อนนะครับท่าน เดี๋ยวจะเข้าใจกันผิดอะ

Comment

ได้มาแล้วครับ 580 watt

Comment

ตัวนี้กับ BZ ไหนดีกว่ากันครีบ

Comment

Originally posted by ganjamaxx View Post
                      ตัวนี้กับ BZ ไหนดีกว่ากันครีบ

Bz ดีกว่าครับ
                      ทั่งรูปทรง
                      การจ่ายไฟ
                      รุ่น Bzพัดลมใบใส สีฟ้า ที่ถอดสายไฟมีสีแต่ตัวนี้ พัดลมดำ ถอดสายเหมือนของ Ene ครับ

Comment

รุ่นนี้มากสุดกี่ watt ครับ

Comment

ซื้อมาแล้วครับ500W แต่คนละซี่รีย์กับตัวนี้ น่าจะซี่รี่ย์เดียวกับที่คุณ Pexkungพูดถึงเพราะไฟ12V 4เฟส
                          +3.3 28A +5 28A +12v1 20A +12v2 20A +12v3 20A +12v4 20A
                          กล่องทำเป็นลิ้นชัก2ชั้น เย็บหนังด้วย พัดลมใสแต่ไม่มีไฟ ได้มา 2300บาท

Comment

Originally posted by tarantula View Post
                            ซื้อมาแล้วครับ500W แต่คนละซี่รีย์กับตัวนี้ น่าจะซี่รี่ย์เดียวกับที่คุณ Pexkungพูดถึงเพราะไฟ12V 4เฟส
                            +3.3 28A +5 28A +12v1 20A +12v2 20A +12v3 20A +12v4 20A
                            กล่องทำเป็นลิ้นชัก2ชั้น เย็บหนังด้วย พัดลมใสแต่ไม่มีไฟ ได้มา 2300บาท
                            อ๋อรุ่นนี้นี้เอง ตอนแรกก็งง ทำไมรุ่นนี้ไม่ใช้แบบลิ้นชัก

Comment

Originally posted by tarantula View Post
                              ผมก็ได้ รุ่น 500W มาเหมือนกัน ได้มา 2350 เหอๆ แต่ก็เงียบดีนะคับ
                              เซ็งอย่างเดียว ใส่พัดลมใส่มาดันไม่มีไฟซะงั้น

Comment

Working...
                              X