Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปิดซักโปรเจกต์ครับ ตั้งชื่อว่า PROJECT : WHITE EVIL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปิดซักโปรเจกต์ครับ ตั้งชื่อว่า PROJECT : WHITE EVIL

ก่อนอื่นเลยนะครับต้องออกตัวก่อนว่าอาจจะไม่ค่อยได้มาอัพเดทนะครับ งานเยอะ เงินน้อย เวลาน้อยครับ
    คาดว่ากว่าจะเสร็จอาจใช้เวลานานหลายเดือน บางท่านอาจคาดหวังว่าหลายเดือนน่าจะออกมาสวยแต่สุดท้ายมันอาจจะไม่สวยเท่าไหร่นะครับ
    (แย่ที่สุดคือโปรเจกต์นี้อาจจะไม่เสร็จครับแต่จะพยายามเต็มที่ครับ) ขอบคุณทุกคำแนะนำและความเห็นต่างๆล่วงหน้าครับ

Project name : WHITE EVIL

จุดประสงค์ : หัดโมเคสเก่าด้วยตัวเองครับ อยากเป็นคนใจเย็นต้องลองทำงานฝีมือครับ ^ ^

สเปคเครื่อง

M/B : N/A
    CPU : N/A
    VGA : GTX 580 REF. SLI
    MEMORY : G-SKILL
    PSU : N/A

CASE : NZXT PHANTOM

หลายๆอย่างยังคงตัดสินใจไม่ได้ครับว่าจะใช้ยี่ห้ออะไรรุ่นไหนครับ ต้องดูกันยาวๆครับ

Cooling system : Watercooling

bitspower,ekwb,megicool,black ice and more

ทีเด็ดท่อทองแดงใช้แทนสายยางครับ ^ ^

เริ่มรื้อเคสสุดหล่อในอดีตครับ ^ ^

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

เมื่อก่อนหล่อแบบนี้ T_T ตอนนี้เป็นซาก
    Last edited by pao_fulfil; 3 May 2013, 15:57:08.

Comment

มารอชมนะครับ

Comment

Originally posted by attapony View Post
        มารอชมนะครับ
        ขอบคุณครับ

รื้อเคส กลายเป็นซากแว้ววววว

Comment

ท่อทองแดงมันยืดหยุ่นน้อยกว่าสายยางหรือเปล่าครับ เวลาถอดเข้าถอดออกกลัววัสดุมันล้าแล้วแคร็กอ่ะ
          สำหรับงาน tube ผมแนะนำ fitting ของ Swagelok ครับ ออกแบบกัน leak ได้ดีไม่ต้องผายปากด้วย ใช้ง่าย อิอิ

จริงๆมันมีหลายแบบต้องดู catalog เอาอ่ะครับ

Comment

Originally posted by RainMaker View Post
            ท่อทองแดงมันยืดหยุ่นน้อยกว่าสายยางหรือเปล่าครับ เวลาถอดเข้าถอดออกกลัววัสดุมันล้าแล้วแคร็กอ่ะ
            สำหรับงาน tube ผมแนะนำ fitting ของ Swagelok ครับ ออกแบบกัน leak ได้ดีไม่ต้องผายปากด้วย ใช้ง่าย อิอิ

จริงๆมันมีหลายแบบต้องดู catalog เอาอ่ะครับ
            ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยอ่ะครับ ดูรูปจากลิ้งค์แล้วดูไม่ออกอ่ะครับ T_T

ผมจะใช้ตัวนี้ต่อกับท่ออ่ะครับ bitspower multilink ครับ มันมีโอริงข้างใน 2 ตัวไม่น่าจะทำลายตัวท่ออ่ะครับ

Comment

Originally posted by pao_fulfil View Post
              ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยอ่ะครับ ดูรูปจากลิ้งค์แล้วดูไม่ออกอ่ะครับ T_T

ผมจะใช้ตัวนี้ต่อกับท่ออ่ะครับ bitspower multilink ครับ มันมีโอริงข้างใน 2 ตัวไม่น่าจะทำลายตัวท่ออ่ะครับ

[ATTACH=CONFIG]2269180[/ATTACH]

แหะๆ โทษที...ผมจะบอกว่า เอาให้ท่อทองแดงใส่ง่ายถอดง่ายเฉยๆอ่ะครับ เพราะว่าเวลาทำอะไรกับเครื่องมันจะเกะกะ ถ้าถอดยาก ^^
              ตัวฟิตติ้งไม่ต้องคิดมากนะครับ แค่มันไม่รั่วไม่ซึมเป็นพอครับ เทสก่อนมั่นใจสุดล่ะครับ

ปูเสื่อรอชมครับ ^^

Comment

Originally posted by RainMaker View Post
                แหะๆ โทษที...ผมจะบอกว่า เอาให้ท่อทองแดงใส่ง่ายถอดง่ายเฉยๆอ่ะครับ เพราะว่าเวลาทำอะไรกับเครื่องมันจะเกะกะ ถ้าถอดยาก ^^
                ตัวฟิตติ้งไม่ต้องคิดมากนะครับ แค่มันไม่รั่วไม่ซึมเป็นพอครับ เทสก่อนมั่นใจสุดล่ะครับ

ปูเสื่อรอชมครับ ^^
                ขอบคุณครับผม

Comment

จดๆ เอาไปทำเครื่องเราบ้าง

Comment

ตัว Fitting multilink อันนี้ผมเห็นในหลายโปรเจคที่ต่างประเทศทำ ไม่น่ามีปัญหา

แต่ถ้าจะเอาแบบแน่นหนาคงต้องตัวนี้ http://koolance.com/nozzle-single-fo...ft-copper-pipe

อยากสั่งเข้ามาเหมือนกัน เพราะอยากประกอบท่อทองแดงบ้าง

ลักษณะ fitting คล้ายๆ แบบนี้เคยเห็นช่างประปาที่ต่างประเทศเค้าใช้กัน แน่นหนามากครับ
                    Last edited by attapony; 4 May 2013, 01:34:04.

Comment

ตัวก่อนหล่อมากครับ เป็นอย่างไรบ้างครับตอนนี้ มาเชียร์ ^^

Comment

http://www.performance-pcs.com/catal...ducts_id=32691

เห็นเค้าแนะนำอันนี้ครับ ประหยัดดี ราคา 7 เหรียญ ได้ Fitting 2 อันแหนะครับ อยากสั่งมาเหมือนกัน

Comment

ตามมาก็อป

Comment

Originally posted by euro View Post
                            ตามมาก็อป
                            แล้วผมก๊อปใครดีอ่ะ

Comment

โปรเจ็คใหม่น่าจะหาอุปกรณ์ใหม่มาทำนะครับ
                              อันเก่าน่ะหล่อลงคัวสุดๆแล้วครับเสียดายอ่ะน่าจะเก็บไว้ครับ
                              ผมชอบมากไม่รู้ว่าจะรื้อไม่งั้นจะขอรับมาดูแลต่อทั้งชุดเลยเสียดายจริงๆ

Comment

Working...
                              X