Announcement

Collapse
No announcement yet.

project mineral oil pc ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• project mineral oil pc ครับ

อุณภูมิสูงมาก ทำไงดีครับ แลกเปลี่ยนความคิดทีครับ

ไม่แปลกครับที่มันจะร้อน เพราะมันจมน้ำแค่ครึ่งเดียว ซิงค์ซีพียูไม่จมน้ำด้วยซ้ำ

เอาลงให้จมน้ำให้หมด แล้วใส่ปั้มน้ำเพิ่มฟองจะได้ดูสวยๆ และเพื่อเพิ่มอากาศในน้ำ ลดการสะสมความร้อนของน้ำ

Comment

ขอบคุณพี่มากๆเลยครับผม ตอนนี้ผมก็ใส่น้ำมันลงไปเต็มแล้ว + กับใส่อ๊อกซิเจนแล้ว แต่เวลาเล่นไปนานๆ มันอุณหภูมิกระฉูดอยู่ดีอะครับพี่

มีทางแก้อย่างอื่นไหมหรอครับที่พอจะให้อุณหภูมิมันเย็นลงอะครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่มานำเสนอความคิดครับ

Comment

เห็นใน youtube ก็มีคนบอกเหมือนกันว่าหากน้ำมันร้อนขึ้นมาแล้ว ทีงี้ระบายความร้อนลำบากเลย

Comment

ความร้อนมันสะสมในน้ำอ่ะครับ เป็นงี้ก็คงต้องปิดเครื่อง รอน้ำเย็นแล้วเปิดใหม่

ถ้าจะผันน้ำออกมาข้างนอก(ถังพัก)แล้ววนเข้าไปใหม่ก็ลำบาก ยุ่งยากเกิน

Comment

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
            ผมเคยเห็นคนเลี้ยงปลาทะเล เขามีการปรับอุณหภูมิน้ำด้วยครับ
            เอามือลงไปแตะดูมันจะเย็นๆ ยังเคยคิดเรยว่าถ้าทำได้เย็นแน่ๆ อิอิ
            (รุ้สึกจะใช้คอมแอรด้วย T___T )
            Last edited by gaaaa; 20 Oct 2012, 06:55:40.

Comment

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ
              แช่น้ำเฉยๆ คงไม่พอ ต้องทำให้ความร้อนถ่ายเท
              ต้องติดปั้มน้ำ และหม้อน้ำ เพื่อหมุนเวียนเอาความร้อนออกจากระบบ

Comment

เติมออกซิเจนก็มีแต่จะทำให้น้ำมันเสื่อมสภาพเร็วขึ้นเพราะสิ่งแปลกปลอมในอากาศ ไม่ใด้ช่วยลดความร้อนอะไรเลย

ถ้าเล่นน้ำมันแล้วเวิร์ค คนเล่นเต็มไปหมดล่ะครับ อย่างน้อยก็ผมคนนึงล่ะเล่นแน่ เพราะดูแล้วมันน่าจะเงียบสุดยอด NB ยังอาย

หาเคสไส่ซะ จูนอากาศให้ดีๆ แล้วนั่งเล่นให้สบายใจไม่ดีกว่ารึ -*-

Comment

ผมว่านะครับ ในเมื่อปัญหา คือน้ำมันดึงเอาความร้อนออกจากอุปกรณ์และเก็บความร้อนใว้เอง โดยไม่มีอะไรไปดึงความร้อนออกจากน้ำ น้ำมันก็ร้อนอยู่ดี ผมขอแนะนำให้ใส่ หม้อน้ำระบายความร้อนครับ ดูดน้ำจากตู้เข้าไประบายความร้อนผ่าน หม้อน้ำ เอาเป็นหม้อน้ำ 4 ตอนไปเลยครับ ติดพัดลม ซัก 2000 รอบอีก 4 ตัว ไม่เย็นก็ไม่รู้จะว่ายังไงและ

ปล.มันเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียว ผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว ผิดถูกยังไง รอท่านต่อไป

Comment

-*- เมื่อก่อนผมก็เคยคิดจะทำ แต่ไม่กล้าพอ -*-

ได้มาเห็นกับตาแล้ว ...

ว่าแต่ฟรั่งมันใส่น้ำมันไปมิดเคสเลยไม่ใช่หรือท่าน+ห้องแอร์

Comment

Working...
                    X