Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรเจคเรื่อยๆเรียงๆ กับ เคสเก่าๆเอามาเล่าใหม่ "Gateway 2000 รุ่น G6-333"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรเจคเรื่อยๆเรียงๆ กับ เคสเก่าๆเอามาเล่าใหม่ "Gateway 2000 รุ่น G6-333"

โปรเจคเรื่อยๆเรียงๆ กับ เคสเก่าๆเอามาเล่าใหม่ "Gateway 2000"

เรื่องมีอยู่ว่าพอดีไปซื้อเคสเก่า(มีข้างในใช้ได้บริจาคไปแล้ว) มา นั่นคือ Gateway2000 ราคา 900 บาท ที่อยากได้มาเพราะว่าจะลดเสปกและใช้แบบพอเพียง

แต่ไปๆมาๆมันคันมือครับ เลยกะจัดเต็มซักหน่อย โมมันสุดๆ แต่ เรื่อยๆ เพราะไม่ค่อยมีเวลา งานเยอะครับ และเริ่มขี้เกียจ(หมดไฟ) แต่จะพยายามทำเรื่อยๆละกันนะครับ

มะ เราไปดูหน้าตาเคสกันครับ

ตอนได้มาเนื้อพลาสติกและเคส เริ่มที่จะเหลืองตามกาลเวลาแล้วครับ

สเปกเครื่องปัจจุบัน
    1.Case Gateway 2000 G6-333
    2.Power XFX 850W 80+Bronze Pro
    3.CPU i7 3770K (OC 4.5 VCore1.236 For 24/7 Working)
    4.M/B Giggabyte Z77X-UD3H
    5.Ram Team-Xtreme-LV 8G Bus2133(OC 2600 10-13-13-36 2T For 24/7 Working)
    6.SSD Vertex4 128G Raid0
    7.VGA Asus Gtx 550Ti SLi
    8.LED Acer 23"
    9.Front Fan control Panel Lamptron FC5
    10.DVD Plextor + Card Reader

อุปกรณ์ที่จะเพิ่มในภายหลัง
    1.ชุดน้ำดับร้อนซักชุด
    2.การ์ดเสียง+Front panel
    3.msata ssd OCZ 128G
    4.ชุดขาตั้ง3จอ และ จอ LED 3ชุด

ลำดับขั้นการโมดิฟายดิ์
    1.ทำความสะอาดเคส ปัดฝุ่น ขัดกระดาษทรายน้ำขัดผิวเหลืองๆออกจากพลาสติกหน้าเคส (เรียบร้อย)
    2.ย้าย Power Supply ขึ้นด้านบน และโมโครงเคสให้มีที่ซ่อนสาย เพราะที่ได้มาหาที่ซ่อนสายยากเหลือเกิน หรือ เจาะรูยัดหม้อน้ำไว้ด้านบนแทน (เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง)
    3.โมสวิตช์ด้านหน้าเคสใหม่
    4.เจาะใต้เคสติดพัดลมดูดอากาศ เจาะบนเคสติดพัดลมระบายอากาศออกนอกเคส
    5.หาชุดน้ำมาให้กับระบบน้ำหวานร้อนๆ(IVY) i7 3770k ไม่แน่ใจว่าจะยัดเข้าในเคสหรือทำไว้ด้านนอกดี ค่อยว่ากัน เอิ๊กๆ
    ชุดที่คิดไว้มีชุดน้ำธรรมดา หรือ ชุดน้ำธรรมดา+ชิลเล่อร์และถังพัก ตู้ปลา (บานๆ)
    6.เอาโครงเคสยิงทราย และ พ่นสี ดำ หรือ ขาว
    7.ติดเคฟล่าร์รอบเคส ทำฝาข้างใส หากระดูกงูสีดำใส่ซ่อนสายต่างๆในเคส
    8.เพิ่มช่องปิดสีดำ PCI ด้านหลังเคส(เรียบร้อย)
    9.หาฝาครอบSlot Lamptron สีดำ มาปิดช่องSlot เพื่อกันฝุ่น
    10.หาอะไรแต่งเคสเพิ่มเติมเรื่อยๆ
    แค่นี้ก่อนยังคิดไม่ออก อิอิ กรรม

หน้าตาปัจจุบัน

เพื่อนๆท่านใดเข้ามา แล้วติชม ให้คำแนะนำได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

เจิมเอาไว้อัพเดทครับ อิอิ

Comment

พัดลม สองตัวล่าง ไม่เจาะทางลมออกหรอครับ

Comment

Originally posted by mamamoosab View Post
        พัดลม สองตัวล่าง ไม่เจาะทางลมออกหรอครับ
        วางไว้เฉยๆยังไม่ได้เริ่มขั้นตอนการเจาะครับ ยังไม่ว่าง เอาวางไว้ดูเลย์เอ้าท์ก่อน อิอิ

Comment

ลุยๆครับรอดู ของผมเรื่อยๆเหมือนกัน

Comment

มองแวบแรกตกใจนึกว่าอลู

900 ใด้อลูฟูลทาว เหมือนถูกหวย -*-

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              มองแวบแรกตกใจนึกว่าอลู

900 ใด้อลูฟูลทาว เหมือนถูกหวย -*-
              รางวัลที่ 1 แจ๊คพ็อตเลยท่าน เหอๆ เคสแบบพอเพียงครับ ไม่เอาไรมาก แต่งสวยๆ

Comment

เบื่อเมื่อไหร่ โยนเคสมาเชียงใหม่นะครับ อยากได้เคสแนวนี้ แต่หาไม่ได้เลย

Comment

-*- หันมาเอาดีทางนี้แล้วเหรอท่าน 55

Comment

Originally posted by Geil View Post
                    เบื่อเมื่อไหร่ โยนเคสมาเชียงใหม่นะครับ อยากได้เคสแนวนี้ แต่หาไม่ได้เลย
                    555 ใช้ยาวครับ
                    Originally posted by virusxx View Post
                    -*- หันมาเอาดีทางนี้แล้วเหรอท่าน 55
                    ผมโมเคสเล่น นานแล้วครับ เอิ๊กๆ

Comment

ง่าาาา

ดันๆๆ ถ้าเป็นชุดน้ำด้วยคงแจ่ม....

Comment

อัพเดท สถานะ ตอนนี้ได้ มาอีก 2 item เหลือ ถังพัก หม้อน้ำ และฟิตติ้ง เรามาบานกันเถอะเหอๆ

Comment

รอชมความงาม

Comment

Originally posted by Geil View Post
                            ง่าาาา

ดันๆๆ ถ้าเป็นชุดน้ำด้วยคงแจ่ม....
                            กำลังรวบรวมอุปกรณ์จ้า

Originally posted by zcommandox View Post
                            รอชมความงาม
                            อีกซักเดือนน่าจะเสร็จ ทำเรื่อยๆครับงานเยอะ

Comment

อัพเดทด้านหน้า น่าจะประมาณนี้
                              Last edited by Chaynam; 25 Sep 2012, 14:26:55.

Comment

Working...
                              X