Announcement

Collapse
No announcement yet.

No More Chassis(เคสนั่นแหละ)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ratth View Post
    หุๆๆๆ ศิษย์น้องเอ๊ย ศิษย์พี่ไม่หวงหรอกนะ ถ้าเจ้าจะมาแต่พี่อยู่ อ.แกลง จ.ระยอง ถ้าจะมาก็ PM มาก่อนเดี๋ยวส่งแผนที่ไปให้ อิอิ

ไม่งั้นรอหลังปีใหม่โน่นเลยครับ จะย้ายไปทำงานที่ กทม.แล้ว ที่นี่หาช่องทางทำการค้าลำบาก ตลาดมันยังแคบไปหน่อย
    กำอยู่ไกลเจงๆเลยพี่ ถ้ามาอยู่ กทม แว้ว PM มาบอกด้วยนะครับ อิอิ

Comment

เป็นกำลังให้รุ่นพี่บางมดครับ ผมกำลังเรียนอยู่ปี3แหละ

Comment

สู้ต่อไป ทาเคชิ!

มาชมผลงานอยู่คร้าบ

Comment

ต่อแผงเหล็กยื่นออกมายึดเลยครับ หุ หุ

Comment

งานนี้ได้มี แขน-ขา ยืดออกมาอีกแน่ กะช่องว่าง 1 นิ้วเนี่ย

Comment

ขอโทษผู้ชมทุกท่านด้วยนะครับพอดีช่วยนี้งานยุ่งพอดูยังไม่มีเวลาไปหาซื่อรางเลื่อน (กะลังหาแบบที่ใช้กับตู้กับข้าวหรือตู้อลุมิเนียมเพราะมันเล็กและบางน่าจะใช้ได้)
              Last edited by ratth; 9 Nov 2007, 11:33:26.

Comment

รอชมผลงานของท่าน อยู่นะครับ เป็นกำลังใจ
                เห็นหายไปนาน สงสัยจะงานยุ่งมาก

Comment

ดีครับผู้ชมทุกท่านอิอิ งานยุ่งจัดมากๆ ตอนนี้ โดนบังคับให้เอาไปตั้งใช้งานไปก่อน เนื่องจาก จะรื้อบ้านที่ผมใช้เป็น Workshop เลยต้องมายุ่งเรื่องรื้อบ้านด้วย จัดหาซื้อของมาเกือบครบแล้วครับ ขาดเรื่องกล่องที่จะใช้เก็บ MB / HDD ก็เลยไปจ้างเขาพับอลูมิเนียมเอาครับ อาทิตย์หน้าคงได้ของซะที เฮ้อยุ่งจริงๆช่วงนี้ ขออภัยที่อัพเดตช้าหน่อยนะครับ อาทิตย์หน้าจะเอาความคืบหน้ามาให้ดู ส่วนเรื่องเรื่อง ผมก่ะจะเอาช่วงวันหยุดปีใหม่ลุยให้เสร็จเลย ได้หยุดตั้ง 7 วัน

Comment

โหย หยุดตั้ง 7 วันอะ อิจฉา

Comment

• ฝีมือดี

ของผมกว่าจะเสร็จเคสเดียวล่อไป4 เดือน

Comment

• รอชม

Comment

• เอาสภาพปัจจุบันให้ดูครับ คืบหน้าเล็กน้อย พอดีที่บ้านต้องใช้เงินด่วยเลยต้องระงับโครงการไปอีกอย่างน้อย 1 เดือน
                          Attached Files

Comment

• ลิ้นชักคีย์บอร์ดหนาและหนักมากครับ สั่งรางมาใหม่ ยังไม่ได้เปลี่ยน
                            รูปที่2นั่น ไส้ไก่ร้านอมรครับสีเขียว สะท้อน UV ด้วยครับ 5ม. 65บาทเอง ไปดูพันทิพย์ตกใจเลยขาย 120 ขนาดเดียวกันยาวเท่ากันแต่บางกว่าเล็กน้อย

รูปที่ 3 คือ ฐานวางบอร์ดที่แงะออกมาจากเคสและวางบอร์ดกับอุปกรณ์แล้ว ใช้แบบนี้มันก็เย็นดีแต่ไม่น่าดู ยังรอเงินไปพับ Al มีทำกล่องสำหรับยึดติดกับโต๊ะครับ

Comment

• 1. ที่วาง PSU ชั่วคราว
                              2. แผงสวิทช์ POWER และ RESET ครับ ทำเองด้วย acrylic 3มิล สีดำครับ กำลังหาสวิทช์สีอื่น เขียวก่ะแดงมันดูไงๆไม่รู้ ตามที่วางแผนไว้จะต้องเซาะร่องที่ผิวโต๊ะ บริเวณเหนือลิ้นชักคีย์บอร์ดแล้วผังลงไปพร้อมทำฝาปิดดครับ
                              3.บริเวญด้านหลังครับ รกหน้าดู ซื้อ wireduct มาแล้วแต่ยังไม่มีเวลาติด ปีใหม่จะลุยให้ได้เยอะที่สุดครับ

อัพเดทอีกทีวันที่ 3-4 ม.ค.51 โน่นเลยครับขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านครับ

Comment

• วู้ๆๆๆ มาคราวนี้ใกล้เสร็จแล้วนิครับ รกใช่เล่นนะน่ะ เอิ้กๆๆ

ข้ามปีจริงๆด้วย รอชมอยู่ครับผม ^_^
                                Last edited by UnNormalZ; 21 Dec 2007, 17:06:39.

Comment

Working...
                                X