Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะทำ case Acrylic จะต้องทำยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะทำ case Acrylic จะต้องทำยังไงบ้างครับ

อยากจะทำ case Acrylic สำหรับใส่ HTPC มีแบบในใจแล้ว ว่าตรงไหนติดอะไรบ้าง วางแนวไหน
    แต่ว่าไม่สามารถออกแบบเป็นพิมเขียว และไม่แม่นเรื่องขนาด
    แล้วก็ที่สำคัญ เลยไม่รู้ว่าเวลาประกอบ จะต้องใช้วิธียึดยังไง ประกอบยังไงให้แข็งแรง
    กะว่าจะใช้วิธีตัดเลเซอเอาน่าจะแม่นดี

อยากจะไปทำกับท่านที่ทำเควสอาหมวย แต่ก็ติดต่อไม่ได้ครับ

เรื่องพิมพ์เขียว + ขนาด ต้องลองเอาเองครับ

ส่วนการยึด ใช้กาวยึดอคลิลิคยึดได้ครับ (กาวมันจะทำให้อคลิลิคละลาย ประสานเข้าด้วยกัน)

Comment

Originally posted by Mr. X View Post
      เรื่องพิมพ์เขียว + ขนาด ต้องลองเอาเองครับ

ส่วนการยึด ใช้กาวยึดอคลิลิคยึดได้ครับ (กาวมันจะทำให้อคลิลิคละลาย ประสานเข้าด้วยกัน)
      เรื่องกาวนี่มันจะแข็งแรงแค่ไหนครับ
      แล้วติดแล้วติดเลยใช่ปะครับ แบบนี้เวลาแยกส่วน หรือจะเปิดฝา case จะทำยังไงอะครับ

Comment

ขอดูแบบหน่อยซิครับ จะได้นึกภาพออกว่าติดปัญหาตรงไหนบ้าง
        ชิ้นส่วนที่ต้องถอดเข้า-ออก ก็ต้องเจาะรูใส่น็อตครับ ถ้าต๊าปเกลียวไม่เป็นก็ลองไปเดินดูพวกน็อตผู้-เมียแถวร้านอมร หรือทำเป็นบานพับ สลักก็ได้ นอกจากนี้ก็แล้วแต่จินตนาการอ่ะ

Comment

ยังไม่มีแบบพิมเขียวเลยครับ ผมวาดรูปห่วยมากครับ
          หรือว่ามันมีโปรแกรมช่วยออกแบบบ้างมั้ยครับ

Comment

หาแบบในอินเตอร์เน็ตซิครับ ไม่ต้องคิดใหม่หมด เอามาประยุกต์เอา

Comment

ก็ถ้าไปจ้างตัด laser ก็ต้องวางแบบพิมเขียวใช่มั้ยครับ ผมกลัวจะไม่แม่นเรื่องขนาด และการเก็บรายละเอียดนี่ซิครับ - -"

Comment

Working...
              X