Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังสนใจการทำ เคส ใสครับ ขอขนาด ก*ย ของบอร์ดด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังสนใจการทำ เคส ใสครับ ขอขนาด ก*ย ของบอร์ดด้วยครับ

ยังไงรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ช่วยลงขนาดรูน๊อตยึดของบอร์ดและอุปกรณภายใน หรือมีเคสตัวไหนที่เป็นเคสมียี่ห้อที่ทำมาแล้วใส่ได้ทุกขนาดผมจะไปซื้อมาเป็นแบบในการเจาะรูเคสให้สามารถใส่ได้ครอบคลุมทุกบอร์ดแบบ ง่ายๆก็ดีนะครับ รบกวนแนะนำทีครับทีต้องการขนาดทุกไซด์เพราะจะทำแบบครอบคลุม ไหนๆเหนื่อยทำทั้งทีจะทำให้ใส่ได้เฉพาะรุ่นก็กะไรอยู่ ฮ่าๆ

ปล.อยากให้คนไทยได้ใช้ของดีๆทำเองถูกๆและต่อยอดได้ครับ Thx.
    Last edited by nongi3oyz; 19 Jan 2011, 03:09:15.

ก็ไปวัดขนาดจาก เคสสูงเลยครับ

Comment

อยู่ในขั้นตอนการหาอุปกรณ์ทางเว็ปอยุ่ครับ แฮะๆ เด๋วจะมาเสริมเติมแต่งต่อปาย ตอนนี้ร่างแบบคร่าวๆในหัวแล้วครับ จะทำแบบดัดแปลงได้สามารถใส่ได้ทุกขนาดของบอร์ด แต่ตอนนี้ขอหาอุปกรณ์กับเวลาให้ได้ก่อนฮ่าๆ ทำงานหนักมากแทบจะไม่มีเวลาพักเลย

Comment

ที่นี่ครับ
        http://www.formfactors.org/

Comment

Working...
        X