Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรเจ็ควัดค่ากระแสไฟฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรเจ็ควัดค่ากระแสไฟฟ้า

หลังจากน้าบ่นว่าเดือนนี้ค่าไฟขึ้นมา 400 กว่าบาท เดือนนี้เกือบ 1200
    แกสงสัยว่าเพราะอะไร

วันนี้เลยจับวัดค่าทีละตัวแล้วถ่ายรูปไว้เลยเอามาลงให้ชมกันครับ
    ตัวแรก เร้าเตอร์ฮับแลนแทบไม่กระดิก

ตัวที่สองคอมน้องผม Core 2 Duo บ้านๆ Idle

Core 2 Duo ของน้อง เล่นเกมส์

ตัวที่สาม LCD Samsung 40"

ตัวที่สี่ คอมผมเอง Phenom *3 HD5670 Idle

Phenom *3 HD5670 เล่นเกมส์ Call Of Duty MW2

พอมาวัดคอมตัวเองแทบบ้าไม่คิดว่าจะมากขนาดนี้ นี่ที่เล่นและโหลดบิตทิ้งไว้
    6โมงเย็น ถึง 6โมงเข้าวันละ12ชั่วโมง แม่จ้าวเพราะเรานี่เอง
    คงเป็นเพราะ ใช้ซัพพลาย 2 ตัวมันถึงกินไฟมากขนาดนี้
    คงต้องหาเครื่องเล็กๆไว้โหลดบิตซักเครื่องแล้วหละ 5555
    เครื่องใครซัพพลายวัตต์สูงๆวัดมาให้ดูบ้างก็ดีครับอยากรู้ว่า
    วัตต์น้อยสองตัว กับวัตต์ สูงๆตัวเดียว อะไรกินมากกว่ากัน
    จะได้ปรับเปลี่ยนบ้างครับ

มันกินตาม spec ครับ ไม่เกี่ยวว่าวัตต์น้อยมากเท่าไร

ใช้ psu 1000วัตต์ แต่เครื่องกากๆก็กินไฟน้อยครับ

spec ท่านก็ออกจะแรง เล่นเกมหนักๆก็กินเยอะเป็นธรรมดาครับ

Comment

ใช้อะไรวัดเหรอครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        มันกินตาม spec ครับ ไม่เกี่ยวว่าวัตต์น้อยมากเท่าไร

ใช้ psu 1000วัตต์ แต่เครื่องกากๆก็กินไฟน้อยครับ

spec ท่านก็ออกจะแรง เล่นเกมหนักๆก็กินเยอะเป็นธรรมดาครับ
        +10 ครับ
        Originally posted by AeGis View Post
        ใช้อะไรวัดเหรอครับ
        ตัวที่เห้นเป็น AMP METER ครับ มีหน่วยเป็น แอมป์ วัดได้เท่าไร เอา 220คููณ ออกมาเป็น WATT

Comment

Working...
        X