Announcement

Collapse
No announcement yet.

VU METER 30+30LED

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VU METER 30+30LED

ทำมาให้ทุกคนไปทำเล่นกันครับผมยังไม่ได้ออกแบบลายปริ้นนะครับเอาไปออกแบบกันเอาเองก็แล้วกัน วงจรนี้ใช้ ไมโครคอนโทรลเลอร์เบอร์ ATmega48 เป็นตัวควบคุม LED ทั้ง60ดวงและใช้ไอซี opamp เบอร์ LM358 เป็นตัวรับสัญญาณเสียง

รูปวงจรมีทั้งสีและขาวดำ

ไฟล์โปรแกรมครับ

ตอนโปรแกรมให้ตั้ง Fuse Bits ตามรูป

วีดีโอตัวอย่าง
    BORKED
    Last edited by YuE; 13 Jun 2010, 16:27:10.

ต้นทุนเท่าไหรได้ครับ

Comment

เพลงเพราะ ^^

Comment

ออกแบบลายวงจรให้หน่อยครับ เอาเล็กๆนะครับ อยากได้อยู่ แต่ไม่เก่งเรื่องแกะวงจรไปวาดเป็นลายวงจรอะ

Comment

น่าประทับใจมาก

แต่ถ้าเอามาต่อเองสงสัยไฟจะไม่ติด 55+

Comment

มีเครื่องอัดเองหรอครับ รับอัดด้วยไหม

Comment

ของเล่นใหม่อีกแล้ว ตอนนี้ส่องๆ อยู่หลายทู้ละ เข้าใจบ้าง ไม่เข้าใจบ้าง 55+ (งงตรง Microcontroler เนี่ยแหละ เพิ่งจะได้เรียน)

Comment

ตรงใจ แต่ขี้เกียจ..นั่งต่อวงจรซะแล้วเดี๋ยวนี้ ทำขายเมื่อไหร่ จะซื้อคนแรกเลย

Comment

น่าจะทำแบบไรสายบ้างครับไม่อยากไปยุ่งกับสายลำโพงแบบใช้ไมค์รับเสียง
                  เหมือนชุดคิท ฟิวเจอร์ ซื้อมาเล่นอยู่แต่ LED น้อยดวงไปหน่อย
                  ได้หลายๆดวงแบบนี้แหล่มเลย

Comment

ทำลายวงจร แล้วก็ ออกแบบให้สวยๆ รับรองขายได้แน่ครับ ไอเดียดีมาก

Comment

รู้สึกว่าจะ Clannad เพราะผมดูอยู่
                      สำหรับคนชอบเพลงนะครับ
                      Dango Daikazoku
                      Link Download http://www.mediafire.com/?4ls7rlyrll8og0s

Comment

ทำขายสิท่าน ผมจะได้ชื้อ อิอิ

Comment

มมีโค้ดเวอชั้น C มั้ยจะลองเอามาทำมั่ง

Comment

Working...
                          X