Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรเจค black edition กับเคสบ้านๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรเจค black edition กับเคสบ้านๆ

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน วันนี้ผมก็มีโปรเจค black edition กับเคสบ้านๆ มานำเสนอ

ให้ทุกท่านได้ชมกันนะครับ รูปอาจจะไม่ชัดก็ขออภัยนะครับเริ่มกันเลยเนาะ

เคสบ้านๆ ที่จะโมครับ

เริ่มต้นเลยก็จัดการโมช่องระบายอากาศหลังเมนบอร์ดซะหน่อย

เจาะนำร่องซะหน่อยจะได้ปาดง่ายๆ

เจาะนำร่องเสร็จแล้วก็ถึงตาเจ้าเลื่อยจิ๊กซอแล้ว

กว่าจะปาดเสร็จเฮ้อแสบหู เสียงดังจัด

เมื่อเสร็จแล้วก็ได้ออกมาแบบนี้นะครับ รูปตอนปาดฝาข้างไม่ได้ถ่ายนะครับขออภัยครับ ออกมาเป็น

แบบนี้ครับ

ติดออฟชั่นเพิ่มกันหน่อย

ปาดเสร็จด้วยเลื่อยจิ๊กซอ ตะไบตกแต่งนิดหน่อย

เห็นแดดแรงๆทำสีฝาหน้าซะหน่อย ลงรองพื้นนิดหน่อย

แล้วก็ออกมาเป็นหน้าตาแบบนี้ ครับ มีหูให้จับด้วยนะนี่

ด้านหน้ายังไม่เสร็จ เหลือช่องลมขาด ตะแกงดักฝุ่นกับพัดลม 12 cm จ้า

ตอนนี้ประมาณ 70 % เองครับเหลือยัดพัดลมและก็เดินระบบน้ำ ครับ รูปไม่ชัดขออภัยเด้อครับ

แค่นี้ล่ะครับ โปรเจค black edition กับเคสบ้านๆ ของผม มีอะไรก็สอบถามได้นะครับ

เด๋วจะมาอัพเดตต่อล่ะกันครับ วันนี้แค่นี้ล่ะครับ มือมีแต่รอยบาด...อิอิ

Comment

สวยครับผม

Comment

Originally posted by destinyair View Post
        สวยครับผม
        ขอบคุณครับ

Comment

สีดำ body ข้างในใช้ สี อะไรครับ

Comment

สุดยยอด....เลยครับ

Comment

Originally posted by OcScofield View Post
              สีดำ body ข้างในใช้ สี อะไรครับ
              สีดำด้าน+สีขาวออกเขียวรองพื้นครับ พวก layland หน่ะครับป๋องละ 50 บาท

ส่วนสีนอกผมใช้สีดำเงา+แลคเกอร์ครับ

Originally posted by vergill02 View Post
              สุดยยอด....เลยครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tkhacker View Post
                สีดำด้าน+สีขาวออกเขียวรองพื้นครับ พวก layland หน่ะครับป๋องละ 50 บาท

ส่วนสีนอกผมใช้สีดำเงา+แลคเกอร์ครับ

ขอบคุณครับ

สีลอกไหม

Comment

ถ้าไปให้ร้านสี หาเอาที่ดีๆฉีด สีมันจะดูแน่นๆกว่านี้ ลอกยากหน่อยครับ แต่นี่ผมว่าไอเดียเจ๋งดีครับตรงช่องลม ด้านหน้าอ่ะ ผมชอบ

Comment

Originally posted by yamhaoui View Post
                    สีลอกไหม
                    สีไม่ลอกครับ พ่น 3 ชั้น

Originally posted by ez2q2031 View Post
                    ถ้าไปให้ร้านสี หาเอาที่ดีๆฉีด สีมันจะดูแน่นๆกว่านี้ ลอกยากหน่อยครับ แต่นี่ผมว่าไอเดียเจ๋งดีครับตรงช่องลม ด้านหน้าอ่ะ ผมชอบ
                    ถ้าทำร้านสี สีจะแน่นครับ แต่กระผมเน้นทำเอง...ครับ(ไม่มีเงินจ้างเค้า)

Comment

เดี๋ยวส่งฝาเคชไปให้ปาดใส่อะคิลิกให้

ฮ่าๆๆๆ

Comment

ตะแกงดักฝุ่นซื้อที่ไหนคับ

Comment

สวยๆครับ

Comment

น้องๆ cm เลยครับแจ่มมั๊กมากกก

Comment

Originally posted by n454273034 View Post
                              ตะแกงดักฝุ่นซื้อที่ไหนคับ
                              ในเว็บก็มีขายครับ

Originally posted by jugkrit View Post
                              สวยๆครับ
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by willkungza View Post
                              น้องๆ cm เลยครับแจ่มมั๊กมากกก
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X