Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชวยแนะนำหัวข้อโปรเจ็ค Computer Hardware หน่อยคร้าบ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชวยแนะนำหัวข้อโปรเจ็ค Computer Hardware หน่อยคร้าบ ^^

ช่วยกันเสนอ หัวข้อโปรเจ็ค เกี่ยวกับ Computer Hardware หน่อยครับ ที่สามารถ support computer หรือว่า Modify computer เก่า ๆ ให้สามารถนำมาใช้ประโยชนได้อะคับ ผมล่ะกลุ้มเลย
    ช่วยเสนอกันมาเยอะๆ นะคร้าบ
    ---------------------------------------------------------------------

ช่วงนี้สมองตันๆ แนะนำไปดูที่เวบนี้แล้วกันครับ เผื่อได้ไอเดียครับ

http://forums.bit-tech.net/

Comment

ผมเคยคิดอยากจะเอาคอมเพิวเตอร์ มาทำเป็นตัวควบคุมการเปิดอุปกรณ์ไฟฟ้า

แต่อาจจะต้องมีการเขียนโปรแกรมด้วย คือ ให้สั่งงานผ่านคอมพิวเตอร์

ปิดเปิดไฟฟ้า ปิดเปิดอุปกรณ์ไฟฟ้าในบ้าน หรือ ปิดเปิดอื่นๆ

- เขียนโปรแกรมน่าเป็นพวก VB มีหน้าตาโปรแกรมมีปุ่มกด ตั้งค่าต่างๆ

- บอร์ดควบคุมใช้รีเลย์ น่าจะได้

หรือ เอามาเขียนโปรแกรมตั้งเวลาควบคุมการทำงานของอุปกรณ์ เช่น ออดโรงเรียน

ที่ดังทุกๆ 50 นาที หรือ 1 ชม. นอกนั้นไม่รู้ แต่เคยเห็นเขาทำขายเหมือนกัน แต่

แพงไปหน่อย ถ้าทำเองได้ก็ดี ไม่แพง

Comment

RFID หรือไม่ก็ทำเกี่ยวกันโทรศัพท์มือถือ มันจะน่าสนใจมากกว่า

Comment

จดๆ

Comment

พิกทูไลต์ (pick to light )

Comment

ขอด้วย ครับ
              อันนี้ลิงค์ เว็บรับทำโปรเจค
              Last edited by nOtE4yOu; 4 Feb 2010, 17:45:33.

Comment

Working...
              X