Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีคับ ผมทำโปรเจ็ค Hardware ทำเคสให้เป็นรูปรถยนต์อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีคับ ผมทำโปรเจ็ค Hardware ทำเคสให้เป็นรูปรถยนต์อะคับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดี ผมทำโปรเจ็ค ทำเคส ให้เป็รรูร่าง รถยนต์อะคับ อาจารย์ กำหนดมาเลยช่วยแนะนำผมหน่อยนะคับ ผมจะใช้พลาสติกที่ใสๆ ทำอะคับ ช่วยแนะนำการทำหน่อยนะคับ
    -----------
    ขอบคุณครับ

เข้ามาดู กระทู้ผมได้นะทำเคสอยู่

ก็ดี นะครับที่อยากจะทำเคสเอง
    ผมเองก็ไปคนหนึ่งที่ ทำเคสใช้เอง อาจจะไม่มีงบประมาณ อะไรมากแต่ก็เท่อย่าบอกใคร เลยอะ
    ที่ว่าจะทำ ส่งอาจารย์--- ก็ต้องดูที่ว่าอาจารย์เข้ากำหนดยังไง อะ
    จะเอาสวยถูกต้อง หรือ จะเอาเท่ T_T แต่เราทำเอง เท่ ดี กว่า
    อย่างแรกก็ต้อง ออกแบบ เอาแบบที่คิดว่า แน่ นอน
    ถ้าจะใช้อย่างที่บอก ก็ เป็นแผ่น อาคลีลิค แผ่นหนึ่งก็ราคาพอได้ ขึ้นอยู่กับความหนา
    แต่ข้อเสียคือ การระบายความร้อนไม่ดีเท่าทีควร
    ลองดูนะ พอเป็นแนวทางในการสร้างเคส ที่ สวยๆ เท่ๆ ต่อไป
    เข้ามาดู เต็มๆ ได้ที่กระทู้ ของ hon_zaza **ใช้ดี GIGABYTE EP45-UD3R**
    Attached Files

Comment

อ่าคับ ผมว่ากะจะทำให้ออกมาในรูปแบบที่ แวกๆแนว เท่ๆ ตกแต่ง ไฟ ก้อน่าจะพอดีเนอะคับ
      --------------------------------------------------------------------------

Comment

เคยเห็นแต่เอาเคสไปทำสีเพ้นลาย

รอดู

Comment

คือ

Comment

ทำเป็นรถโฟล์คตู้น่าจะสวยนะ

Comment

ทำเป็นแบบห้องเครื่องรถทัวร์ดิครับ โหดดี ท้ายรถอะ พัดลม+ไฟเต็มเลย

Comment

หารถบังคับ 1/10 (ต้องดูด้วยว่าบอร์ดอะไร) มือสอง แล้วแงะ พวกไส้ในออก มันน่าจะสะดวกกว่านะครับ

ส่วนอยากได้บอดี้สวยๆ ก็หาซื้อเอาครับ มีทั้งแบบ ใสๆ ยังไม่เพ้นลาย แล้วก็แบบ เพ้นลายแล้ว

Comment

Working...
                X