Announcement

Collapse
No announcement yet.

TJ Tower Case V.2 (V.1+ชุดน้ำครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Clover View Post
    ไปดูของจริงมาแล้วครับ สีดำทั้งหนาทั้งเงาสวยมากเลย คิดว่าขันน๊อตไปสีคงไม่สึกง่ายๆ
    วางของได้ลงตัวมากๆ เป็นงานdiyที่น่าอิจฉา(ถ้าจะปั้มขายสักตัวบอกผมด้วยนะ^^//)
    ขอบคุณครับที่อุดหนุน

ถ้าปั้มจะ pm ไปบอก

แต่ว่าผม แต่ง case ตัวนี้มานานแล้วไม่เสร็จสักที

Comment

ของเขาดีจริงๆหนอ

Comment

สวยจัง

Comment

ใหญ่ดี+สวยมากคับ ถูกใจมากๆเลย

Comment

มา update นิด ครับเปลี่ยน board ใหม่เป็น Commando
            Gigabyte P35-DS3R ไม่ประทับใจครับ

Comment

ติด waterblock ของ ThermalTake ต้องใช้แผงหลัง
              แต่มันติดขา IC ด้านหลัง เลยต้องใช้มุกเดิม
              เอา Insulator มา mod ติดได้ผลดีครับ
              Last edited by TonOak; 19 Jun 2007, 21:27:06.

Comment

แล้วมีปัญหาใหม่ Commando VGA slot มันต่ำเลยใส่ pump ไม่ได้
                อันตอน A8N SLI-SE
                Last edited by TonOak; 19 Jun 2007, 21:30:02.

Comment

อันนี้ตอน Gigabyte P35-DS3R ต่ำลงมาหน่อยแต่ยังพอใส่ได้
                  Last edited by TonOak; 19 Jun 2007, 21:34:32.

Comment

อันนี้ Commando มันต่ำลงมาอีก ใส่ pump แบบเดิมไม่ได้
                    Last edited by TonOak; 19 Jun 2007, 21:37:04.

Comment

เลยเอาไว้เข้านอกก่อน กำลังหาซื้อสายยาง tygon ขนาด ID 3/8'' ครับ
                      เพราะมันให้ตัวดีกว่า(โค้งงอได้ดีกว่าสายที่ TT ให้มา) ใสปิ้งครับ ถ้าใช้น้ำกลั่นล้วนๆ จะใสสวยครับ
                      สายที่เห็นสายธรรดาออกขุ่นนิดๆ เมตร 5 บาทใว้ใช้ตอนลอง
                      Last edited by TonOak; 19 Jun 2007, 21:40:21.

Comment

อลังการงานสร้าง เยย

Comment

แจ่มครับ งานดีจริงๆ

sigpic

Comment

สุดยอด

Comment

อา...ผมไม่รู้เรื่องหรอกครับเกี่ยวกับการปรับแต่งเคสและการใช้น้ำอะไรเนี่ย
                              แต่เห็นแบบนี้...ยังรู้สึกได้เลยว่า
                              คุณ Tonoak นี่ ระดับปรมาจารย์เจไดแล้ว

Comment

Working...
                              X