Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่อง VGA to 3RAC , WUXGA หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่อง VGA to 3RAC , WUXGA หน่อยครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมซื้อกล่องKworld มาเพื่อ upscale ภาพ truevision
    ซึ่งผมใช้ LCD Samsung 32" series 5 อยู่ Kworld max res.ที่ 1920 x 1200
    พอต่อเสร็จแล้ว ก็ลองเปิด true ดูอืมชัดขึ้นจริงด้วยแต่ไม่มาก
    ก็กดเข้า function กล่อง kworld ไปเจอให้ปรับ resolution
    ผมก็ค่อยๆเพิ่ม resolution ดูเลื่อนมาถึง SXGA 1280 x 1024 @06 HZ ก็ชัดชึ้นมาเรื่อย
    พอเข้าไปโหมดที่ resolution สูงกว่าที่ทีวีก็มีคำว่า Mode not support

ผมเลยคิดว่าอาจเป็นเพราะ
    1.VGA port ของทีวีไม่รองรับ resolution สูงกว่า SXGA 1280 x 1024 @06 HZ
    2.อาจต้องใช้สายเฉพาะให้ res. สูงกว่านี้
    ******ผู้ใดรู้ช่วยตอบให้ผมกระจ่างที******

แล้วเป็นไปได้ไหมที่ผมจะทำสายVGA to component(3 rca)
    เห็นวิธีใน web 1-6 ,2-7 ,3-8 แต่ก็ไม่แน่ใจว่าภาพจะพอดีกับทีวีไหม
    ผมกลัวว่าภาพจะล้นจอ
Working...
X